Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Thống Kê

Hiện có 1 người đang truy cập Diễn Đàn, gồm: 0 Thành viên, 0 Thành viên ẩn danh và 1 Khách viếng thăm

Không

[ View the whole list ]

Số người truy cập cùng lúc nhiều nhất là 14 người, vào ngày 14/11/2012, 16:27

Latest topics

DUYWIN
anhnguyen
phulam
7 posters

Xé nữa đi em, bắn nữa đi em, nhắm gã quê mùa lên tỉnh mặc áo rách

phulam
    phulam
    Tập Bò
    Tập Bò

Mức uy tín : 8

Xé nữa đi em, bắn nữa đi em, nhắm gã quê mùa lên tỉnh mặc áo rách Empty Xé nữa đi em, bắn nữa đi em, nhắm gã quê mùa lên tỉnh mặc áo rách

Bài gửi by phulam 21/4/2013, 15:59

Một nền giáo dục đối phó là nền giáo dục xuống cấp.

Mấy hôm nay ngồi xem tấm áo rách của giáo dục VN bị xé, bị bắn tả tơi thật sinh động và đã mắt. Bỡi không ai khác, chính là bản thân các em học sinh đang xé, đang bắn cái nền giáo dục mà các em đang căm sợ.

Mấy hôm trước, chuyện các em học sinh xé bỏ tài liệu ôn thi môn sử khiến truyền thông được dịp la toáng lên. Những phản ứng như thế thực ra không có chi bất ngờ khi hình thức ôn thi kiểu kiểu ứng phó tạm thời bị dồn tụ bao nhiêu năm không có lối thoát.
    Mà tại sao lại xé? Có đúng là các em đang quay lưng lại với lịch sử, với tri thức không? Cái này phải để mấy ông Thứ, ông Bộ… trả lời. Vì học sinh xé như thế đâu đã nhằm nhò gì khi mà chính các ông làm giáo dục mỗi năm vẫn xé cả núi tiền để thay sách mới, để chấn hưng quốc học.

Rồi mới đây là clip “Sự trăn trở của kẻ lười biếng”, rất hay, rất sinh động.
    Clip hơi diễn kịch một chút, không sao. Ông giáo dục có thể tặc lưỡi bỏ qua vì nó là con nít, không sao. Ông tuyên truyền có thể bảo có thể lực thù địch ở sau lưng, cũng không sao. Điều quan trọng là những nỗi niềm bức xúc đó được chính các em nói ra, thể hiện ra. Và những người lớn có trách nhiệm cần nhận thấy yêu cầu được đối thoại thẳng thắn mà chính các em là người trong cuộc.

Một cái áo rách đã chắp và lâu năm, tiếp tục vá thêm, chắp thêm vẫn cứ là manh áo rách. Vậy sao không bắn cho tả tơi, không xé cho rách hẳn đi để may cái áo mới có tốt hơn không?

anhnguyen
    anhnguyen
    Chém gió
    Chém gió

Mức uy tín : 16
    Status : Đi nữa, đi mãi - Keep riding, forever going

Xé nữa đi em, bắn nữa đi em, nhắm gã quê mùa lên tỉnh mặc áo rách Empty Re: Xé nữa đi em, bắn nữa đi em, nhắm gã quê mùa lên tỉnh mặc áo rách

Bài gửi by anhnguyen 22/4/2013, 00:43

Bác phulam thông cảm nhé, bác, em và 90 triệu dân Việt chỉ biết 1 và bức xúc cái trước mắt (nền Giáo dục thúi nát)
    nhưng mấy ổng ở trển biết gấp mười lần hơn chúng ta kia, bác đừng lo.
    Mấy ổng cũng muốn thay đổi và rất rất rất muốn làm tốt hơn,
    90 triệu dân, dư sức tuyển người tài
    Nhưng vấn đề muôn thuở bác ạ, lực bất tòng tâm..
    Tại cái .... ông anh phương Bắc không duyệt....không cho mình ngóc đầu lên được
    nó chỉ cho VN mình sống kiểu đời sống thực vật hoặc chết lâm sàng thôi.

Cái đất xứ mình nó thế, trách ai bi giờ? Chả nhẽ lại đi trách cái bà Âu Cơ và ông Lạc Long Quân?
    Tại ổng với bả, lấy nhau, sinh ra cái đám quái thai...nên giờ đâu anh em chúng ta yếu ớt và ngu si đần độn vậy đó
    Dẫn chứng nhé:
    Có dân tộc nào được sinh ra từ cái bọc 100 trứng, và từ 100 trứng đó có 50 con trai và 50 con gái không?
    Và gia đình đang sống hòa thuận mắc mới gì tan đàn sẻ nghé (sau này dân mình thiếu đoàn kết là dzậy)
    Ông bố dẫn 50 thằng con xuống biển, bà mẹ dẫn 50 đứa con gái lên rừng.
    Còn đồng bằng thì để bọn Trung Cẩu nó chiếm....than ôi, hic hic hic..

Trước đây, người ấy,
    vị cha già dân tộc kêu gọi đứng lên làm cách mạng giải phóng ách đô hộ của đế quốc tư bản giãy chết.
    Bỏ cả 30 năm bô ba, tìm đường cứu nước, mất tuổi trẻ, thanh xuân, tạm gác lại chuyện gia đình...

Giờ muốn thay đổi,
    Em, bác, bọn hondawin riders of VN và bà con có dám đứng lên không?
    Hay sợ chết, ngồi chửi đổng...? và Em, bác và đám thanh niên đó còn mải u mê vùi đầu vào hưởng thụ khoái lạc, đam mê vật chất, công việc...
    dành thời gian đua xe, oánh võng, gây mất trật tự ngoài đường...Mặc kệ cái vận mệnh đất nước đang suy vong....từ từ...?
    Chúng ta có dám đứng lên làm gì gì gì đi không???????????
    phulam
    phulam
    Tập Bò
    Tập Bò

Xé nữa đi em, bắn nữa đi em, nhắm gã quê mùa lên tỉnh mặc áo rách Empty Re: Xé nữa đi em, bắn nữa đi em, nhắm gã quê mùa lên tỉnh mặc áo rách

Bài gửi by phulam 23/4/2013, 00:02

@anhnguyen
    Hehe… hình như bác đẩy vấn đề đi hơi xa về phía tiêu cực. em thì có mấy chỗ chưa đồng ý với bác như thế này

1.
    Ông anh phương Bắc là ông ôn thần nào mà khiến bác khiếp nhược như vậy?
    Nói như bác, người ta cứ tưởng cái dân tộc này sinh ra chỉ để làm nô lệ cho người ta không bằng. Vậy truyền thống tự lực, tự cường của bao thế hệ tổ tiên, mình vứt đi đâu.

Âu Cơ Lạc và Lạc Long Quân là một truyền thuyết đẹp để con cháu hôm nay và mai sau có thể tự hào về một điểm chung giòng giống. Còn chuyện sinh trăm trứng nở trăm con là để thể hiện cái tình đoàn kết các dân tộc anh em. Họ chia nhau cai quản 4 phương. Ở đâu lại có cái lý: đứa lên núi, đứa xuống biển, chia đồng bằng ở giữa cho tàu khựa? Nếu không bán nước thì không thể nghĩ như vậy. Em chưa từng nghe như vậy.

Từ Triệu, Đinh, Lý, Trần… biết bao con người hào kiệt đã sinh ra, lao động, chiến đấu vì nòi giống nước Nam. Khi mà tượng đài Lý Thường Kiệt, Trần Hưng Đạo, Quang Trung… còn sừng sững giữa đất trời này, khi mà thơ văn Nguyễn Trãi, Nguyễn Du hay Nguyễn Bỉnh Khiêm còn in hằn dấu vết văn hóa ở cái xứ này, em không nghĩ 100 trứng nở 100 con lại là “quái thai, yếu ớt, ngu si và đần độn” đâu ạ.

Còn chuyện đoàn kết hay không đoàn kết lại là tập tính riêng của từng dân tộc. Đâu phải dân tộc nào cũng đoàn kết, đầu cơ một khác vọng lập quốc sau hơn 2000 năm bị vùi dập như Ixrael; đâu phải dân tộc nào cũng biết đứng lên, bắc tay nhau hàn gắn vết thương chiến tranh như hai miềm Nam, Bắc nước Mỹ, như Đông Đức với Tây Đức; đâu phải dân tộc nào cũng biết đứng xếp hàng, nhường nhịn nhau nhau trong lúc khó khăn như dân Nhật… Nói thế để biết rằng dân tộc Việt này không phải cái gì cũng xấu mà không phải cái gì cũng tốt.

Anh em mình đang nói về cái chuyện giáo dục, cái chuyện nhỏ như con thỏ vẫn thường xảy ra ở huyện. Hai cụ Tổ có lỗi lầm gì mà bác lôi cả hai cụ vào trong chuyện này, oan uổng cho các cụ quá. Em nghĩ dù là thái độ gì cũng không nên đi bôi nhọ tổ tông mình như thế.

2.
    Còn chuyện ông Hồ Chí Minh đi bôn ba lại là một chuyện xa xôi khác. Thời đại ông ta xuất hiện khác với thời mà anh em mình đang nói chuyện. Buổi nhiễu nhương, li loạn đó đã sinh ra rất nhiều con người có tư tưởng đội đá vá trời. Nhưng cuối cùng ông ta là người chiến thắng. Lịch sử này, triều đình này và thời cuộc này thuộc về tay ông ta và đám quần thần. Nhưng như thế không có nghĩa là cụt đường, là tuyệt tự.

Bác hỏi “…có dám đứng lên không?”. Cái đó bác phải tự hỏi chính bản thân mình trước đã chứ.

Ngay cái lúc này đây, biết bao nhiêu nhân sĩ trí thức, bao thanh niên nam nữ vẫn còn đau đáu trăn trở về cái dự thảo hiến pháp mà nó đã nên khuôn nên khổ từ lâu rồi, biết bao nhiêu tín đồ còn đang bức xúc vì hành vi phân biệt tôn giáo, biết bao ông nghị bà nghị xứ Nữu Ước còn đang đi đòi dùm nhân quyền công lý cho cái xứ sở ta.

Cái mà bác gọi là “chửi đổng” không phải là một hình thức đấu tranh hay sao? Đâu phải vô cớ mà người ta gọi truyền thông báo chí là cơ quan quyền lực thứ tư. Trên mặt trận ngôn từ, văn bản, họ có cách đấu tranh riêng của họ. Nếu không có báo chí nhảy vào phanh phui xai phạm, cả nước có rào rạt lên ủng hộ một người hùng như nông dân Đoàn Văn Vương hay không, nếu không có những bức xúc từ cá nhân đơn lẻ cho tới những lời hiệu triệu thì toàn dân hai miền có xuống đường biểu tình chống Trung Quốc cách đây chưa lâu hay không, không có muôn triệu con tim cùng thắp lửa thì có những cuộc tuần hành ủng hộ các chiến sĩ Việt Nam Cộng Hòa ngã xuống vì biển đảo quê hương hay không. Và còn nhiều, nhiều nữa. Nếu nói như bác chẳng phải bao nhiêu trang báo từ lề phải cho tới lề trái, bao nhiêu trang thông tin điện tử, diễn đàn, blog đều đáng vứt xó hết hay sao?

3.
    Quay lại câu chuyện mấy em học sinh phía trên, chuyện đúng hay sai chưa bàn tới, nhưng điều cần ghi nhận đó là một tiếng nói. Nếu chúng ta không ở trong hoàn cảnh đó, không có điều kiện để thể hiện như thế, thì chẳng lẽ, một lời cổ xúy cũng là không nên và không đáng có hay sao bác?

Tiến trình thay đổi có thể đi từ nhanh tới chậm, từ xa tới gần, từ đơn lẻ tới toàn cục. Nay một lời nói phải mà còn không dám phát ngôn, thử hỏi sao dám làm chuyện khác. Cách đặt câu hỏi của bác chẳng phải khiến người khác thấy mình bạc nhược lắm sao?

Bác biết nhiều chuyện và cũng từng trải hơn em. Nhưng hình như cách bàn vấn đề của bác xa và rộng quá. Em thì chỉ hiểu được đơn giản như thế thôi. Em còn sợ bị Mod xóa bài hoặc pem nick nữa mà. (chỗ nào quá đà bỏ qua nhé Mod, hehehe)
    Vài lời cùng bác
    Thân
    DUYWIN
    DUYWIN
    Đỡ không nổi
    Đỡ không nổi

Mức uy tín : 18

Bài gửi by DUYWIN 23/4/2013, 11:49

Từ trên núi cao,nước chảy ầm âm,len qua những ghềnh đá,những bụi cỏ cuốn trôi theo dòng chảy là những nhánh cây,những bịch nylong....thấp thoáng lềnh bềnh có vật gì.......à chiếc dép,em lấy cành cây vớt vào và lót đít ngồi hóng hái bác...hehee
    longwin
    Đỡ không nổi
    Đỡ không nổi

Mức uy tín : 6
    Status : bửoi

Bài gửi by longwin 23/4/2013, 15:08

em mới cho đôi dép nên lót d.ít giữa bê tông theo dõi,
    anhnguyen
    anhnguyen
    Chém gió
    Chém gió

Bài gửi by anhnguyen 23/4/2013, 22:46

He he he...
    Liên tưởng tí thì, Giáo dục cũng giống như chiếc xe win thui bác phulam ạ
    Khi các bác nhìn chiếc xe ghẻ lở của em, các bác bức xúc sao không mua đồ ngon thay vào cho nó?
    Sao chỉ biết cỡi nó mà không chăm sóc cho em nó? Em cũng mún làm xe ngon lắm nhưng "lực bất tòng tâm"
    tiền là quan trọng nhưng không phải là tất cả, có những thứ không ra Tân Thành mua được.

Em cũng là nạn nhân của cái cải cách giáo dục (em thuộc thế hệ hai 1982, thế hệ đầu năm 1981 vào lớp 1)
    Ai đời, đi lấy trẻ em tương lai giường cột nước nhà ra làm vậ thí nghiệm đâu. Rồi cứ tít mù nó lại vòng quanh
    cải tiến chả thấy cải lùi cũng không xong. Giờ bảng chữ cái đọc a bê xê cũng không đúng mà đọc a bờ cờ cũng sai.
    Trong khi cả 2 cách đọc đều đúng. Giống tiếng Anh, bảng chữ cái đọc 1 đường, ghép từ đọc một nẻo.
    Em thì cũng thầy bói xem voi, góc nhìn của em có thể đúng, có thể sai có thể thiếu sót.
    Nhưng em đã gặp nhiều, giống như giáo dục,
    bản thân những người làm rất muốn thay đổi, nhưng, vâng lực bất tòng tâm
    Nhớ chuyện hồi em bán xe cho hãng GM Daewoo, ông chủ của hàng hét ra lửa, nhân viên sợ chết, khiếp
    Ông ấy bảo chú cứ thẳng tay, thằng nào không nghe lời đuổi không cần báo cáo...
    Ấy nhưng có thằng cháu ổng, ông trời con còn thua, quậy phá tối ngày, vô kỷ luật,
    Mỗi lần Ông ấy mới nghĩ đến đuổi việc nó thôi, thì cụ thân sinh ra ổng ở quê lại lăn đùng ra đau tim cấp 12.
    Biết vậy thằng cháu đó càng quậy dữ, chẳng coi ai ra gì...Lại lực bất tòng tâm...

Không ai dùng đại bác bắn vào quá khứ, cũng không xoay chuyển được gì,
    nhưng cũng không nên tự hào và sống mãi với quá khứ. Dân tộc nào dù thế nào cũng có tự hào, tự trọng
    Ăn xin ăn mày còn biết tự trọng nữa là, không tin bây giờ các bác cứ đưa tờ 500 ngìn họ nhận ngay, cảm ơn rối rít
    chứ các bác đừng đưa tờ 500 đồng, họ không thèm lấy mà còn chửi vô mặt té tát, vì nếu nhận
    họ nghĩ các bác coi thường họ thì sao?

Nếu lấy kết quả để luận anh hùng thì bây giờ chúng ta có gì, làm được gì mà tự hào?
    Đánh Pháp đuổi Mỹ, điều mà cường quốc như Nhật, Đức đã không làm được?

Đời em coi như bỏ, bố mẹ nuôi cơm, nhà nước XHCN dạy dỗ,
    giờ đi làm tay sai cho bọn bóc lột ngoại bang,
    nhục...hic hic hic..
    Giờ cố gắng nuôi dạy con mình may ra nó làm được gì đó, còn không thì cũng kiếp Osin như mình

Ở đây em cũng chỉ nêu vấn đề, bàn luận tranh cãi, chứ luận đúng sai khó lắm
    bảo đúng có thể đúng, bảo sai có thể sai.
    Ta thường thắng giặc nhất định thua, đó là chân lý.

Mod cũng khó phân xử, chả biết ben nick thằng nào, thôi thì delete cả 2 thằng là đẹp nhất,
    Còn không thì tạo sóng tí cho vui cửa vui nhà, chứ xe win có mỗi mấy món ấy, bàn ra tán vào
    ý quên, tháo ra tháo vào mãi ...cũng hết chuyện.
    LaVic
    LaVic
    Đỡ không nổi
    Đỡ không nổi

Mức uy tín : 23

Bài gửi by LaVic 24/4/2013, 15:00

Báo cáo 2 nhà thông thái học.
    Em dân mọn, đầu óc cũng không phải ngang tầm vĩ nhân để có thể phân xử ai đúng ai sai.
    Em đã đọc và suy ngẫm những lời phản biện của 2 bác và thấy chẳng hiểu cái mô tê gì ráo trọi nhưng chung quy lại là ai cũng văn hay chữ tốt cả Xé nữa đi em, bắn nữa đi em, nhắm gã quê mùa lên tỉnh mặc áo rách 4224611828
    Riêng về cá nhân em, lịch sử đã qua và lịch sử nó là cái nền cái móng của ngôi nhà nhưng khi xây xong cái nền cái móng rồi thì chẳng ít ai còn nhớ tới cái nền cái móng nó tốt, nó xấu như thế nào cả hoặc giả nó thực sự tốt thì người ta sẽ khoe bằng không ngược lại thì để nó lặn luôn cho nước nó trong (cái này trong xây dựng em thấy nhiều và rất nhiều ạ), cái mà người ta quan tâm là cái nhà mình xây lên nó có đẹp hông, nó có theo kịp với tầm nhìn hiện tại hay không.
    Nếu kịp thì tốt
    Nếu không kịp thì đập lại xây mới hoặc sửa chữa nâng cấp tuỳ ý

Riêng về quan điểm của người thành lập diễn đàn thì em không có ý kiến gì, chỉ xin các bác có xuống tay thì xuống cho nó khe khẽ, nhở đêm đang nằm ôm vợ mà pikachu nó gõ cửa thì tội cho thằng em này lắm ạ Xé nữa đi em, bắn nữa đi em, nhắm gã quê mùa lên tỉnh mặc áo rách 3374495239
    phulam
    phulam
    Tập Bò
    Tập Bò

Bài gửi by phulam 24/4/2013, 22:02

@DUYWIN: Bác nói tếu làm em mắc cười quá; lên núi xuống biển với bác một hồi, tới câu cuối muốn té cái bịch… =))

@anhnguyen: em suy nghĩ nông cạn. Qua những điểm mà bác trình bày, mặc dù không thể đọc được tính nhất quán trong cứ liệu, đề tài và quan điểm nhưng em cũng hình dung được phần nào ý kiến của bác. Em xin ghi nhận ạ.
    Điểm thứ 2, em đồng ý với bác, lâu lâu, đợi Winonly đi ngủ, kiếm chuyện xôm tụ tý chứ động tới cái đống máy móc nhà mình thì em chịu. em còn không biết cái e lọc gió nó nằm dọc hay ngang nữa mà. Hồi trước em “thông minh” lắm, giờ thì đỡ hơn rồi. Nó nằm dọc. À quên, nằm ngang. Hẹn gặp bác ở chủ đề khác. :(fight)

@Mod: Chuyện không phải là ai đúng ai sai đâu bác. Chỉ là anh em trình bày quan điểm riêng mà em chưa tìm được tiếng chung với bác @anhnguyen thôi. Và em sẽ nhu mì. em hứa. em hứa.
    Mà nửa đêm pikachu tới gõ cửa đòi rượu nhung hươu hả bác? >:-P
    anhnguyen
    anhnguyen
    Chém gió
    Chém gió

Bài gửi by anhnguyen 25/4/2013, 16:20

thế này cho vui đi ạ...
    Để diễn đàn nó xôm văn tụ ...thì từ nay, bác viết bài, em phản biện.
    Bác tung em hứng....he he he, đúng sai không bàn tới đâu ạ!

Em ví dụ thế này, ngày xưa bà chị HXH viết thơ Nôm đại khái như như thế ....như thế.
    Em nghĩ lúc viết bả cũng chẳng có ý sâu xa này nọ....cảm hứng tới bất chợt + thiên tài cơ ca bà viết ra thôi
    Ấy thế sau này người đời (trong đó có em) phải bình loạn đủ thứ nào thơ bả hay, thâm túy, lúc thì dung tục, văn phong hèn hạ,
    chởi đời, chửi cái xã hội Phong Kiến thúi nát, rồi lúc tâng bốc nỗi lòng người phụ nữ trong xã hội ấy....
    He he he... chắc sống dậy bà chị HXHương đọc chắc cũng phì cười....và có khi bả cũng ngả nón kính phục tài làm thơ
    của mình chứ chẳng chơi. Không ngờ ta tài thế....
    Chienf4
    Chienf4
    Tập đi
    Tập đi

Bài gửi by Chienf4 25/4/2013, 21:14

Đề nghị bác Cường cho em được quyền ban nick để em ban 2 cha này đi, nói gì chả hiểu gì cả. Xé nữa đi em, bắn nữa đi em, nhắm gã quê mùa lên tỉnh mặc áo rách 4224611828
    anhtienbimson
    anhtienbimson
    Chém gió
    Chém gió

Mức uy tín : 0
    Status : Honda win 100 - Now and forever !

Bài gửi by anhtienbimson 25/4/2013, 23:36

Em thấy cu cậu trong clip có tố chất hùng biện đấy chứ các Bác !
    Cũng phải thôi, nền giáo dục này sinh ra cậu học trò có suy nghĩ như thế chứ chẳng ai sinh ra cái suy nghĩ của cậu đó cả.
    Em học xong lớp 1 từ 1986. Đến giò năm nào cũng thấy cải cách giáo dục mà cũng có xong đâu.
    Năm 2002 còn đưa chữ E dạy đầu tiên tròn bậc tiểu học, có Bác gì làm vụ trưởng phản dối nhưng không được cũng đành từ chức đó thôi, đó là trên Bộ GD&ĐT hẳn hoi nhá !
    Chienf4
    Chienf4
    Tập đi
    Tập đi

Bài gửi by Chienf4 30/4/2013, 21:37

Câu chuyện cải cách giáo dục ở VN thì chúng ta còn phải hóng dài dài, các bác cứ thong thả đi ạ. Xé nữa đi em, bắn nữa đi em, nhắm gã quê mùa lên tỉnh mặc áo rách 1292141086
    anhtienbimson
    anhtienbimson
    Chém gió
    Chém gió

Bài gửi by anhtienbimson 4/5/2013, 11:10

Vừa rồi đọc báo thấy có vụ chị gì đó trong Nam, không được xét vô diện hộ nghèo, đã tự tử vì túng quẫn cùng cực....
    Sao Ta không ngồi nghĩ ra cách gì đó cho đân bớt nghèo, bớt khổ mà phải ngồi bàn luận xem ngực lép có được đi xe máy hay không, quần áo hở có được biểu diễn hay không, có nên thu phí đường bộ hay không....vân vân và vân vân.....
    Cái nền giáo dục này đã tạo ra những con người vô cảm, mất nhân tính khi thầy gạ tình trò, mua trinh nữ sinh từ những ông thầy đồi bại.....
    Cái nền giáo dục này đã tạo ra cơ chế xin cho, những phát minh, sáng chế của nhà nước đổ hàng đống tiền vào mà chẳng có gì áp dụng trong thực tế cho ra hồn. Toàn thấy những phát minh của những con người bình dị nhưng sáng tạo lại được áp dụng nhiều trong thực tiễn
    Cái nền giáo dục này tạo ra lượng kỹ sư nông ngiệp nhiều gấp 3 lần Thái Lan nhưng nên nông nghiệp đi sau Thái Lan đến 30 năm......tại sao thế trong khi nước mình là nước nông nghiệp?
    Cái nền giáo dục này đã tạo ra nhưng ông Phó giám đốc Sở oánh cờ tướng có vấn lên đến 5 tỷ đồng thì thử hỏi còn đâu giá trị của ngày 30.4 hào hùng năm nào....????.....
    anhnguyen
    anhnguyen
    Chém gió
    Chém gió

Bài gửi by anhnguyen 4/5/2013, 11:56

Bác Tiến hỏi khó thế, đến ông lội Obama sang đây cũng không trả nhời được
    anhtienbimson
    anhtienbimson
    Chém gió
    Chém gió

Bài gửi by anhtienbimson 5/5/2013, 20:01

anhnguyen đã viết:Bác Tiến hỏi khó thế, đến ông lội Obama sang đây cũng không trả nhời được
    Thực sự Em buồn lắm vì Em ngực lép lắm BÁc ạ ! :-0

Sponsored content

Bài gửi by Sponsored content

Hôm nay: 26/4/2024, 21:32