Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Thống Kê

Hiện có 1 người đang truy cập Diễn Đàn, gồm: 0 Thành viên, 0 Thành viên ẩn danh và 1 Khách viếng thăm

Không

[ View the whole list ]

Số người truy cập cùng lúc nhiều nhất là 14 người, vào ngày 14/11/2012, 16:27

Latest topics

5 posters

NHỮNG CHIÊU LỪA CÓ THỂ BẠN GẶP PHẢI.

DUYWIN
    DUYWIN
    Đỡ không nổi
    Đỡ không nổi

Mức uy tín : 18

NHỮNG CHIÊU LỪA CÓ THỂ BẠN GẶP PHẢI. Empty NHỮNG CHIÊU LỪA CÓ THỂ BẠN GẶP PHẢI.

Bài gửi by DUYWIN 21/3/2013, 09:31

Trong cuộc sống,ngày càng xuất hiện nhiều tình huống lừa lọc của bọn xấu,em lập thớt này mong các bác đã gặp qua hoặc chính mình là nạn nhân.Chia sẽ để anh em cùng nhau tránh những vố đau,đặt biệt là các bác nhà có mua bán.

Trường hợp thứ nhất tại VỊ THANH:
    -Khi em vừa giao hàng xong,được chủ hàng khuyến mãi câu chuyện xém bị quả đắng,em tó mò hỏi đầu đuôi câu chuyện như thế nào?Anh kể khúc giữa em nghe coi,tằng hắng cái anh cao giộng bắt đầu kể:''Bữa sáng nọ,dọn hàng xong chuẩn bị nhâm nhi ly cà phê chờ bà xã ra trông hàng,bật nhạc DUY KHÁNH vừa nghe chưa dứt bài''kẻ ở miền xa''thì có một cặp đôi hoàn hảo bước vào,chào xã giao theo phép lịch sự.
    Cặp đôi hoàn hảo:Em hân hạnh được giới thiệu cùng anh,bên em là cty xyz.Chuyên cung cấp những sản phẩm bột thông hầm cầu,trị gián,kiến....ngay cả chấy chó cũng trị được.
    -Chủ hàng(nghe cũng bùi tay):Nhưng ở đây anh bán đồ gia dụng em ơi,mua cái này về bán cho ai?Thôi anh không bán đâu.:

-Cặp đôi hoàn hảo:Anh ơi,nếu anh không bán thì anh cho tụi em dán hai tờ quảng cáo sản phẩm hai bên này nhé,mỗi tháng em trả anh 1,5 triệu,nếu ai có nhu cầu mua hàng thì anh gọi giùm em,em trích hoa hồng cho anh,thế nhé....
    Vài hôm sau,có bà khách nọ lại lựa lựa hàng,bỗng mắt bà sáng rực khi nhìn thấy tờ quảng cáo bèn la lên như bắt được vàng ...mã:''chèn đét ơi,ở đây chú cũng bán thứ này à?''Anh cũng đáp trả:''ừ,công ty dán quảng cáo''
    Bà khách nói:''hôm rày hết thuốc rồi,nhà muỗi quá,sẵn đây chú có bán tôi mua ủng hộ,kêu giùm tui 500 bịch nghen''.Xong bà dằn cọc 100 ngàn và để lại số điện thoại khi nào có hàng thì gọi cho bà đến lấy.
    Anh thầm nghĩ,mới dán 2 tờ này mà có khách liền cũng hay.Nhưng lòng lại chột dạ,khi không lại có......xâu chuổi lại những tình tiết anh điện thoại trao đổi với người mua và kết quả là người mua hàng chấp nhận mất 100 ngàn đồng,vì khó nuốt cục xương này quá,nếu anh không tinh ý thì sẽ bị vố đau,hàng nhập về phải trả tiền,xong gọi cho người mua thì khóa máy và ôm đống hàng này chả biết dùng tới khi nào,xem như anh một lần thoát nạn.Mời các bác vào chia sẽ thêm nhé.
    ilovewin
    ilovewin
    Đỡ không nổi
    Đỡ không nổi

Mức uy tín : 19

NHỮNG CHIÊU LỪA CÓ THỂ BẠN GẶP PHẢI. Empty Re: NHỮNG CHIÊU LỪA CÓ THỂ BẠN GẶP PHẢI.

Bài gửi by ilovewin 21/3/2013, 11:12

Chuyện nì là chuyện thường ngày của huyện....
    Ai ra kinh doanh đều bị vướng phải....
    Lúc trước em mới mở Shop ôi thôi đủ thứ lừa đảo...

Nào là mua hàng ít đưa tờ 5 xị bắt mình thối, mình vào lấy tiền thối thì bảo là có tiền lẻ rồi làm bộ hỏi cái nì cái kia, sau 1 hồi lâu lại hỏi sao em ko thối tiền cho chị...nếu như ko cảnh giác là mất tiêu 4 xị mầy dzồi...
    Nào là bán thuốc phân hủy hầm cầu, thuốc diệt muỗi, bán bảo hiểm điện...đủ thứ trên trời dzới đất...
    Cảnh giác cao độ mà e còn mất hết 3 chiếc xe đợp điện mới điên chớ....
    Đây là clip em mất cái xe đạp điện bọn chúng dàn cảnh mà thằng lấy là thằng nhóc chừng 12 - 13 tuổi.

Các bác xem rút kinh nghiệm nhóa....
    longwin
    Đỡ không nổi
    Đỡ không nổi

Mức uy tín : 6
    Status : bửoi

NHỮNG CHIÊU LỪA CÓ THỂ BẠN GẶP PHẢI. Empty Re: NHỮNG CHIÊU LỪA CÓ THỂ BẠN GẶP PHẢI.

Bài gửi by longwin 21/3/2013, 12:46

Rat va rat rat nhieu bac oi.xh nay loan roi.bon no rat manh dong.ae co gang de phong va nhat la dung mang theo tien nhieu trong ng,va luon di win.keke .Roi day loan len win rat u la co gia.(Xin loi em OL bang dt.)
    win99memory
    Đỡ không nổi
    Đỡ không nổi

Mức uy tín : 11

Bài gửi by win99memory 21/3/2013, 22:39

Ba cái vụ bán Iphone4 , em có lẽ là những con mồi đầu tiên trong vụ bán lừa đảo Iphone4 ở Xì gòn,mãi sau đó lâu lắm mới thấy cái đám lừa đảo đem chiêu này ra miền ngoài và sau đó mới lên báo.Khoảng tháng 6 năm ngoái , có bà bán ve chai mới bảnh mắt hỏi em có mua Iphone k?do bả tình cờ lượm được,nếu có xài thì bả để lại cho ,vả lại bả k biết sử dụng, Iphone gì thì bả cũng k biết.Em thật tình thì không quan tâm Iphone lắm( Cái này em nói thật, em k quan trọng điện thoại hiệu gì,loại gì.miễn nghe nói sóng tốt,pin mạnh là OK)Em nghĩ sao Iphone mà ai dễ để cho rớt để mà có người lượm quá nhỉ.Mấy cái đó người ta giữ kỹ lắm,dễ gì hớ hên mà để mất được trừ khi bị giật ngoài đường thôi.Vả lại mấy mụ ve chai này toàn là bọn đầu sạn không à, nếu cái xịn phi ra tiệm cắm cho tiệm liền chứ ở đâu mà đi hỏi người mua,dấm da dấm dúi cho mệt .Em nói sao không ra tiệm mà bán thì bả lảng không trả lời.Em biết tỏng tòng tong liền.Em cũng từ chối nói không xài loại này,chị đi bán cho ai thì bán đi.Khoảng 4 tháng sau thấy báo chí đăng ầm ầm vụ này ở miền ngoài.Có lẽ tụi nó thí điểm ở Tp.HCM này trước hay sao ấy.

Lúc này xã hội rối ren,phần con nó trỗi dậy,phần người bị teo lại nên tệ nạn hơi bị nhiều.Các tôn giáo đều khuyên con người chớ tham của người, chớ lấy của người,kể cả không được lừa đảo để lấy những gì không phải của mình.Vay thì phải trả mà trả thì phải trả gốc lẫn lãi.Đó là mình tự gây nghiệp xấu cho mình.
    LaVic
    LaVic
    Đỡ không nổi
    Đỡ không nổi

Mức uy tín : 23

Bài gửi by LaVic 22/3/2013, 08:54

Chiêu trò thì đầy rẫy, nhan nhản trên mạng các bác ạ
    Bọn xấu cũng chỉ đánh vào lòng tham, sự lơ là của nạn nhân là chính.
    Em ước gì em bị lừa tình dù chỉ 1 lần cũng được mà ước hoài ko gặp NHỮNG CHIÊU LỪA CÓ THỂ BẠN GẶP PHẢI. 4166673162
    LaVic
    LaVic
    Đỡ không nổi
    Đỡ không nổi

Mức uy tín : 23

Bài gửi by LaVic 22/3/2013, 09:01

Em thì không kinh doanh nên cũng ít gặp cái loại này nhưng các mánh khoé lừa đảo trong nghành của em cũng ko phải là ít.
    Thuở xây dựng năm 2009 được xem là đỉnh cao của sự bùng nổ thì công việc của em rất nh61 tiền em nhàn hạ nhưng lãi thu về là rất cao, thời đấy em làm thiết kế gia công (tức là thiết kế thuê cho công ty nào đấy, mình có chất xám, họ có dấu, nguồn đầu ra và tiền), số tiền em nhận được thường dao động từ 10-15% tổng giá trị dự toán thiết kế. Ban ngày thì em đi làm, ban đêm thì em cày ở nhà với cái lap liên tục 2 hay 3 tháng là xong cứ thế mà cũng gọi là dư dả chút ít, đến giữa 2010 thì bắt đầu ít việc rồi các mối của em cũng mai một thậm chí dạp tiệm dần, anh em quen thân nhau dựa vào câu nói coi như hợp đồng rồi đùng 1 cái giao bản vẽ xong thì người mất, công ty mất rồi bạn bè biến mất luôn.
    Riêng với em thì nếu có giao dịch sau này chẳng bao giờ em giao dịch bằng niềm tin nữa

Sponsored content

Bài gửi by Sponsored content

Hôm nay: 27/4/2024, 01:58