Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Thống Kê

Hiện có 1 người đang truy cập Diễn Đàn, gồm: 0 Thành viên, 0 Thành viên ẩn danh và 1 Khách viếng thăm

Không

[ View the whole list ]

Số người truy cập cùng lúc nhiều nhất là 14 người, vào ngày 14/11/2012, 16:27

Latest topics

CVMT
Tuanwin
ttdanh
win99memory
mexewin100
ilovewin
anhnguyen76
ninhwin100
DUYWIN
pencil_tube
Chienf4
longwin
win2170
anhnguyen
WinOnly
LaVic
NM
coquai
22 posters

Hỏi nhiều thứ về kỹ thuật Win100

coquai
    coquai
    Đi bộ
    Đi bộ

Mức uy tín : 1
    Status : ngu mà lì

Hỏi nhiều thứ về kỹ thuật Win100 Empty Hỏi nhiều thứ về kỹ thuật Win100

Bài gửi by coquai 12/6/2012, 15:57

Em là lính mới tòn tèn bày đặc Win100 với anh em, nhưng nhiều thứ cần hỏi quá nên chẳng biết hỏi đâu. Mong các bác thông cảm, ai biết xin trả lời giúp! Xe em đang bị mấy thứ bệnh và một số thắc mắc
    1. Bệnh để lâu đạp khó nổ, phải kéo e lên mới nó một hồi rồi mới chạy được, chạy ngay là tắt máy liền. Lúc trước khi thay Sên cam thì k bị tình trạng này.
    2. Cái thắng chân khó chỉnh quá, cứ đèo 2 người là thắng vừa, nhưng khi đi 1 người thì thắng nó sâu quá, đạp muốn chạm đất luôn. Mà tăng lên vừa thì đèo 2 người nó bó thắng cứng luôn, k chạy được, và sên thì trùn lại.
    Nghi do nhúng, nhưng đã chỉnh nhúng lên rồi thì sên hết bị mà thăng vẫn còn bị.
    3. Cái khoá bình xăng chủ cũ thay đồ lô nên k có chữ, chẳng biết khi kéo cần quay xuống dưới là mở on hay reverse?
    4. Cái bộ dây và nhông của đồng hồ contermet là loại gì và mua của các loại nào thay thế được?
    5. Cái cùm thắng trước của em cũng lô luôn, nên khi vặn bulon vào nó bẻ tè le, bác nào biết ở đâu bán chỉ giúp em, hay có loại xe nào thay thế được mà loại 2 nắp cho dễ gắn, loại cũ phải xỏ vào tay lái.
    6. Cái thùng chứa đồ để phía sau xe thì bán ở đâu?
    7....chưa nhớ ra, để đi thêm 1 thời gian nữa sẽ hỏi tiếp
    Cám ơn các bác nhiều
    coquai
    coquai
    Đi bộ
    Đi bộ

Hỏi nhiều thứ về kỹ thuật Win100 Empty Re: Hỏi nhiều thứ về kỹ thuật Win100

Bài gửi by coquai 12/6/2012, 16:03

Thêm nữa là cái ốp của em nó bị gãy móc hết rồi, có nên hàn lại không và ở đâu hàn chắc chắn? Giúp với các bác ơi!
    NM
    NM
    Đỡ không nổi
    Đỡ không nổi

Mức uy tín : 23

Bài gửi by NM 12/6/2012, 18:41

Nếu bác còn vấn để gì với chiến mã thì cứ đưa ra để anh em tiện trợ giúp. :P
    coquai
    coquai
    Đi bộ
    Đi bộ

Bài gửi by coquai 13/6/2012, 07:20

NM đã viết:Nếu bác còn vấn để gì với chiến mã thì cứ đưa ra để anh em tiện trợ giúp. :P
    Còn thì nhiều lắm bác oi! Hiện nay e nghi cái bxc(chế) nó hỏng, rất khó đạp máy nổ và nổ rồi khó chỉnh garanti lúc lớn, lúc nhỏ bực bội quá, chắc em phải đem nó vào viện bảo tàng một thời gian thôi. Bác nào biết chổ chuyên phục hồi bxc của win k?
    LaVic
    LaVic
    Đỡ không nổi
    Đỡ không nổi

Bài gửi by LaVic 14/6/2012, 09:34

coquai đã viết:
    1. Bệnh để lâu đạp khó nổ, phải kéo e lên mới nó một hồi rồi mới chạy được, chạy ngay là tắt máy liền. Lúc trước khi thay Sên cam thì k bị tình trạng này.
    - Em có 1 câu ranh ngôn không biết đúng hay sai nhưng với em là đúng đó là "Mọi thứ đều bắt nguồn từ cái bugi" cho nên bác cứ đè cái bugi ra mà kiểm tra xem thế nào, màu sắc và tình trạng bugi bác theo dõi theo topic này
    Bắt bệnh động cơ qua bugi
    - Kiểm tra súc rửa bình xăng con và vệ sinh lọc gió

Trước mắt em chỉ có thể tư vấn với bác như thế, bác làm thử và rì phọt đầy đủ nếu vẫn ko có gì thay đổi em sẽ tư vấn thêm
    2. Cái thắng chân khó chỉnh quá, cứ đèo 2 người là thắng vừa, nhưng khi đi 1 người thì thắng nó sâu quá, đạp muốn chạm đất luôn. Mà tăng lên vừa thì đèo 2 người nó bó thắng cứng luôn, k chạy được, và sên thì trùn lại.
    Nghi do nhúng, nhưng đã chỉnh nhúng lên rồi thì sên hết bị mà thăng vẫn còn bị.
    Cái nì em chịu hehe, chẳng gặp tình trạng đấy bao giờ, vì nếu theo mô tả thì vấn đề có thể do cái gắp xe bác, bác đã thay cao su gắp và cốt gắp lần nào chưa?
    3. Cái khoá bình xăng chủ cũ thay đồ lô nên k có chữ, chẳng biết khi kéo cần quay xuống dưới là mở on hay reverse?
    Cái này dễ bác ạ, bác lấy cái khoá xăng ra dùng hơi thổi vào, rồi xoay cái cần, vị trí nào thông hơi tức là ON hoặc rì sẹt, cái rì sẹt thì nằm vị trí 180 độ so với cái ON nếu lắp đúng thì nó nằm bên dưới
    4. Cái bộ dây và nhông của đồng hồ contermet là loại gì và mua của các loại nào thay thế được?
    Bác dùng của dream hay wave đều được
    5. Cái cùm thắng trước của em cũng lô luôn, nên khi vặn bulon vào nó bẻ tè le, bác nào biết ở đâu bán chỉ giúp em, hay có loại xe nào thay thế được mà loại 2 nắp cho dễ gắn, loại cũ phải xỏ vào tay lái.
    Cái cùm thắng bán nhiều ở Tân Thành giá bi nhiu thì em hok rành, em thấy có bác phong bên đồng đen gắn của xe gì vào để em hỏi lại rồi báo cáo bác nhé
    6. Cái thùng chứa đồ để phía sau xe thì bán ở đâu?
    Tân Thành thẳng tiến bác ạ
    7....chưa nhớ ra, để đi thêm 1 thời gian nữa sẽ hỏi tiếp
    Dạ lâu lâu bác rảnh cứ làm cho 1 cái sớ táo quân cho anh em té xỉu chơi hehe
    Em hoan nghênh bác
    coquai
    coquai
    Đi bộ
    Đi bộ

Bài gửi by coquai 14/6/2012, 14:27

Cảm ơn bác LaVic nhiều lắm. Mấy hôm nay tự mày mò một hồi thì một số vấn đề tạm được giải quyết.
    Theo bác thì bugi em sạch sẽ, màu hơi xám( nghi thiếu xăng) chạy hơi nóng (nghi mâm lửa-đồ lô).
    Hiện em đã thay lọc gió, và xúc rửa bxc thì giờ về garanti đã ổn và chạy êm ái rồi, mỗi cái mâm lửa lô kém quá nên kéo ga gấp thì nó hơi hụp một chút rồi mới êm. Đang kiếm xẻng thay luôn cái mâm lửa xịn (k biết bao nhiêu xẻng?)
    Còn cái vụ thắng : em cũng chặt bớt mắt sên và thu bánh về thì thắng tạm giải quyết được 50%, vẫn còn bị sâu.
    Phải kiếm xẻng để sắm vài món ở Tân Thành mới được. Quan trọng nhất là cái cùm thắng trước, bác có thông tin gì cho em biết nhé, vì hiện giờ em tháo ra luôn rồi.
    WinOnly
    WinOnly
    Cửu vạn
    Cửu vạn

Mức uy tín : 2

Bài gửi by WinOnly 14/6/2012, 15:15

coquai đã viết:
    Hiện em đã thay lọc gió, và xúc rửa bxc thì giờ về garanti đã ổn và chạy êm ái rồi, mỗi cái mâm lửa lô kém quá nên kéo ga gấp thì nó hơi hụp một chút rồi mới êm. Đang kiếm xẻng thay luôn cái mâm lửa xịn (k biết bao nhiêu xẻng?)
    Còn cái vụ thắng : em cũng chặt bớt mắt sên và thu bánh về thì thắng tạm giải quyết được 50%, vẫn còn bị sâu.
    Phải kiếm xẻng để sắm vài món ở Tân Thành mới được. Quan trọng nhất là cái cùm thắng trước, bác có thông tin gì cho em biết nhé, vì hiện giờ em tháo ra luôn rồi.
    Hehe cái thắng tay mà bác gỡ ra thì có thắng bằng niềm tin, nguy hiểm lắm bác ạ hay bác thử ngắm nghía cái cùm của wave xem sao, em thấy cũng na ná giống, cực chẳng đã nếu to hơn thì mình chêm bằng cao su, còn nếu ko to hơn thì good rồi còn gì.
    Cái màu tô đậm: nếu được thì bác nên suy nghĩ từ đơn giản đến phức tạp bác ạ, em chỉ sợ bày ra đấy mà không chuẩn bệnh thì tiền mất mà tật vẫn còn.
    Giả sử bác vẫn muốn thay thì bác có thể nghiên cứu mâm lửa 81 hoặc chaly cúc cu, có khi đèn của bác cũng sáng hơn :)
    anhnguyen
    anhnguyen
    Chém gió
    Chém gió

Mức uy tín : 16
    Status : Đi nữa, đi mãi - Keep riding, forever going

Bài gửi by anhnguyen 14/6/2012, 16:00

Mâm lửa 81 em thay hết bảy ngàn đấy bác, lô thì nghe đâu trăm rưởi
    Còn mâm win em không biết nhưng chém bậy thì chắc cũng phải năm trăm.
    win2170
    win2170
    Bú tí mẹ
    Bú tí mẹ

Mức uy tín : 6

Bài gửi by win2170 15/6/2012, 07:30

coquai đã viết:Cảm ơn bác LaVic nhiều lắm. Mấy hôm nay tự mày mò một hồi thì một số vấn đề tạm được giải quyết.
    Theo bác thì bugi em sạch sẽ, màu hơi xám( nghi thiếu xăng) chạy hơi nóng (nghi mâm lửa-đồ lô).

cái mâm lửa nó có tội tinh` gi` ma` thay nó. ma` cái chính la` cuộn điện va` cuộn đen` trên mâm ấy. cái nao` hỏng mua cuộn Thái ma` thay vao` khoảng >100K (loại đóng hộp như hộp cá thu)
    NM
    NM
    Đỡ không nổi
    Đỡ không nổi

Bài gửi by NM 15/6/2012, 07:34

Nếu có điều kiện thì nên thay nguyên cụm thôi anh Tài ơi! Hỏi nhiều thứ về kỹ thuật Win100 277638789
    coquai
    coquai
    Đi bộ
    Đi bộ

Bài gửi by coquai 15/6/2012, 08:30

Cám ơn các bác đã thảo luận và hướng dẫn nhiệt tình. Nói chung hiện giờ xe em còn vài thứ chưa ổn, nhưng chỉ nghi ngờ chứ chưa dám khẳng định. Nghe nói đèn của Win mờ lắm, không sáng, mà win của em mâm lửa lô mà đèn sáng lắm, chắc phải thay nguyên mâm zin khi có xẻng, vì nó chạy k ngon sửa thì tốn tiền thêm mà cũng k hết 100%. Vụ này chỉ chờ có lương là xong.Hehehehe.
    Còn cái vụ cùm thắng thì làm sao thay của WAVE được bác? Wave hình như nó dính chung với tay ga luôn mà, gắn cái nào nhìn nó đẹp và hầm hố tí.
    Các bác thứ 7 này có cafe ở đâu hú e ra đàm đạo chỉ dẫn săm soi con xe của e dùm luôn.
    Thank so much!
    coquai
    coquai
    Đi bộ
    Đi bộ

Bài gửi by coquai 15/6/2012, 08:45

Hôm nay có ý định chơi cặp bánh mâm và gắn 2 thắng đĩa, như vậy còn ý nghĩa của WIN100 k mấy bác? Và như thế thì thiệt hại chắc cũng to lắm đây, cái nữa là gắn vào có được hay khongo?!?
    NM
    NM
    Đỡ không nổi
    Đỡ không nổi

Bài gửi by NM 15/6/2012, 10:25

Tiếc là em dị ứng với độ chế Win nên không giúp bác được mặc dù em biết. Hỏi nhiều thứ về kỹ thuật Win100 277638789
    longwin
    Đỡ không nổi
    Đỡ không nổi

Status : bửoi

Bài gửi by longwin 15/6/2012, 10:29

coquai đã viết:Hôm nay có ý định chơi cặp bánh mâm và gắn 2 thắng đĩa, như vậy còn ý nghĩa của WIN100 k mấy bác? Và như thế thì thiệt hại chắc cũng to lắm đây, cái nữa là gắn vào có được hay khongo?!?
    Chia sẽ.
    Bánh mâm thì xe hơi thấp tý so với ban đâu,còn thắng đĩa thì em nghĩ ok lắm,quan trong cách bố trí sao nhín cho bắt mắt là ok bác ạ,trong anh em chơi win em biết thì chưa có ai làm,nhưng đã thấy 1 bác làm khi ghé vào CH em mua đồ nhìn khá hay.
    chúc bác thành công,
    T7 này em k cafe dc rồi em mất chim rồi giờ phải đi câu cá thôi,
    LaVic
    LaVic
    Đỡ không nổi
    Đỡ không nổi

Bài gửi by LaVic 15/6/2012, 11:05

coquai đã viết:Cám ơn các bác đã thảo luận và hướng dẫn nhiệt tình. Nói chung hiện giờ xe em còn vài thứ chưa ổn, nhưng chỉ nghi ngờ chứ chưa dám khẳng định. Nghe nói đèn của Win mờ lắm, không sáng, mà win của em mâm lửa lô mà đèn sáng lắm, chắc phải thay nguyên mâm zin khi có xẻng, vì nó chạy k ngon sửa thì tốn tiền thêm mà cũng k hết 100%. Vụ này chỉ chờ có lương là xong.Hehehehe.
    Còn cái vụ cùm thắng thì làm sao thay của WAVE được bác? Wave hình như nó dính chung với tay ga luôn mà, gắn cái nào nhìn nó đẹp và hầm hố tí.
    Các bác thứ 7 này có cafe ở đâu hú e ra đàm đạo chỉ dẫn săm soi con xe của e dùm luôn.
    Thank so much!
    Ống vôlăng đường kính là tiêu chuẩn bác ạ, nên loại nào cũng có đường kính như nhau cả.
    Đây là cái cùm xe Wave RS hình ảnh thực và theo tài liệu hướng dẫn cho head honda sửa chữa để bác tham khảo

Hỏi nhiều thứ về kỹ thuật Win100 Cumthangwavers2-1

Hỏi nhiều thứ về kỹ thuật Win100 Cumthangwavers-1

Nếu bác làm chuột bạch, thì cho em xin bác cái report nhé :)

Còn đèn pha bác sáng lắm thì vấn đề ko phải do mâm lửa đâu bác ạ, trong cái mớ hỗn độn đấy nó còn có cả cuộn đèn, cuộn lửa (2 ẻm nằm yên nên gọi là stator), cái mâm lửa nó quay nên gọi là rotor, ga lăng ti không nhuyễn thì bác cứ thử mượn cục sạc thay vào thử nếu ko hết thì hỏi tiếp vậy :)

coquai đã viết:Hôm nay có ý định chơi cặp bánh mâm và gắn 2 thắng đĩa, như vậy còn ý nghĩa của WIN100 k mấy bác? Và như thế thì thiệt hại chắc cũng to lắm đây, cái nữa là gắn vào có được hay khongo?!?
    Bác nghiên cứu thử xem WINCLUB - HÀN HUYÊN TÂM SỰ - MÂY TRỜI CÁ NƯỚC
    win2170
    win2170
    Bú tí mẹ
    Bú tí mẹ

Bài gửi by win2170 15/6/2012, 11:11

NM đã viết:Nếu có điều kiện thì nên thay nguyên cụm thôi anh Tài ơi! Hỏi nhiều thứ về kỹ thuật Win100 277638789

Lại "điều kiện" mệt quá anh Minh ơi Hỏi nhiều thứ về kỹ thuật Win100 650269930
    coquai
    coquai
    Đi bộ
    Đi bộ

Bài gửi by coquai 15/6/2012, 15:40

Cảm ơn bác, vậy sáng mai ra lượn cái cùm của WAVE về là ok, thấy cái cũ cũng giống giống.
    Độ xe kiểu đó em không thích rồi. Nhìn k còn chất win nữa!
    longwin
    Đỡ không nổi
    Đỡ không nổi

Status : bửoi

Bài gửi by longwin 18/6/2012, 08:27

ga lăng ti không nhuyễn thì bác cứ thử mượn cục sạc thay vào thử nếu ko hết thì hỏi tiếp vậy
    Gì vậy bác C?????Chém nhẹ thôi chứ Hỏi nhiều thứ về kỹ thuật Win100 277638789
    LaVic
    LaVic
    Đỡ không nổi
    Đỡ không nổi

Bài gửi by LaVic 18/6/2012, 09:56

longwin đã viết:ga lăng ti không nhuyễn thì bác cứ thử mượn cục sạc thay vào thử nếu ko hết thì hỏi tiếp vậy
    Gì vậy bác C?????Chém nhẹ thôi chứ Hỏi nhiều thứ về kỹ thuật Win100 277638789
    hehe dạo này tập trung chuyên môn euro quá nên đầu óc nó cứ loạn cả lên, em xin đính chính lại với bác coquai là IC ạ dapchet
    coquai
    coquai
    Đi bộ
    Đi bộ

Bài gửi by coquai 18/6/2012, 16:19

Cảm ơn bác Longwin, em nghĩ phải thay hết cả bộ mâm lửa, vì em mở ra nhìn nó ghê lắm rồi, vô lăn gỉ sét hết rồi, con IC thì k thể chỉnh lửa sớm hay muộn được, chạy mới có tí mà xe nóng ran. Trong hội có anh em nào mở tiệm sửa xe không bác? em mang xe đến khám bệnh dùm em, hnay di BRVT mà không dám lấy win đi, sợ chết mâm lửa thì toi giữa đường đành chiến con PX thôi.
    NM
    NM
    Đỡ không nổi
    Đỡ không nổi

Bài gửi by NM 18/6/2012, 16:33

Dạ. Em đang lặng lẽ làm dịch vụ bảo dưỡng chi phí cao - chất lượng do may mắn tại nhà dành riêng cho anh em nhà Win! Hỏi nhiều thứ về kỹ thuật Win100 277638789
    LaVic
    LaVic
    Đỡ không nổi
    Đỡ không nổi

Bài gửi by LaVic 19/6/2012, 10:29

@coquai: bác ở đâu?
    WinOnly
    WinOnly
    Cửu vạn
    Cửu vạn

Mức uy tín : 2

Bài gửi by WinOnly 20/6/2012, 11:33

coquai đã viết:Cảm ơn bác Longwin, em nghĩ phải thay hết cả bộ mâm lửa, vì em mở ra nhìn nó ghê lắm rồi, vô lăn gỉ sét hết rồi, con IC thì k thể chỉnh lửa sớm hay muộn được, chạy mới có tí mà xe nóng ran.
    Bác đã táy máy chưa ạ?
    Nếu có cho anh em xin cái rì phọt, còn nếu chưa thì tới đâu cứ up and ask tới đó, em tuy ếch ộp nhưng tài liệu bom mìn thì nhiều chỉ sợ bác đỡ không nổi hehe :lol:
    Chienf4
    Chienf4
    Tập đi
    Tập đi

Mức uy tín : 8

Bài gửi by Chienf4 20/6/2012, 13:40

WinOnly đã viết:
    coquai đã viết:Cảm ơn bác Longwin, em nghĩ phải thay hết cả bộ mâm lửa, vì em mở ra nhìn nó ghê lắm rồi, vô lăn gỉ sét hết rồi, con IC thì k thể chỉnh lửa sớm hay muộn được, chạy mới có tí mà xe nóng ran.
    Bác đã táy máy chưa ạ?
    Nếu có cho anh em xin cái rì phọt, còn nếu chưa thì tới đâu cứ up and ask tới đó, em tuy ếch ộp nhưng tài liệu bom mìn thì nhiều chỉ sợ bác đỡ không nổi hehe Hỏi nhiều thứ về kỹ thuật Win100 277638789

Bác Cường là 1 thành viên của tổ chức "Ăn Cái Đã" (Al-Qaeda) mà Hỏi nhiều thứ về kỹ thuật Win100 351549032
    coquai
    coquai
    Đi bộ
    Đi bộ

Bài gửi by coquai 20/6/2012, 22:22

LaVic đã viết:@coquai: bác ở đâu?
    E ở phú nhuận, hcmc, bác nào biết khám bệnh hay có tiệm sưả xe thì khám dùm em con win bất trị. cám ơn các bác.
    Bác NM cho em số dt để nhờ vả nhé.

Sponsored content

Bài gửi by Sponsored content

Hôm nay: 27/4/2024, 12:17