Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Thống Kê

Hiện có 1 người đang truy cập Diễn Đàn, gồm: 0 Thành viên, 0 Thành viên ẩn danh và 1 Khách viếng thăm

Không

[ View the whole list ]

Số người truy cập cùng lúc nhiều nhất là 14 người, vào ngày 14/11/2012, 16:27

Latest topics

hoskl
hodhieu
anhtienbimson
thangchaytui
LaVic
DUYWIN
ilovewin
DauBac
NM
WinOnly
Tuanwin
longwin
16 posters

Win Bao nhiêu thì gọi là hao xăng???

longwin
    Đỡ không nổi
    Đỡ không nổi

Mức uy tín : 6
    Status : bửoi

Win Bao nhiêu thì gọi là hao xăng??? Empty Win Bao nhiêu thì gọi là hao xăng???

Bài gửi by longwin 19/4/2012, 12:07

Chào các bác!
    1>Xin các bác tư vấn dùm em về vụ xăng gió xe em.
    Xe em đổ khoảng 4.3lit(đã trừ hao này kia kia nọ)chạy dc 218km chạy trong thành phố với tốc độ 30-40km/h .Trong đó chở người khoảng 30% của 218km.
    Em cứ suynghĩ mãi k biết xe em có hao xắng k?Thấy xe bác T và các bác bảo trong TP khoảng 55-60km/h.Hay tại xăng lên giá nên cảm thấy nhanh hết?hay do em chạy quá chậm?hay do dg TP?
    Nếu mà ăn xăng thì làm thế nào để khắc phục?
    2> Xe em lâu lâu lại chảy xăng dư.có khi cả 2 tháng k bị gì dù nghiêng cỡ nào cũng k chảy,nhưng đôi khi nó chảy rã rích cực ghét,Em xử lý vẫn k hết nhưng sau khi chạy hết bình xăng đó thì nó về như củ ngon lành cành đào,em đang suy nghĩ có khi nào do xăng?Phao k nghẹt+bôngtu ngon lành,xăng k thấy bẩn(xem lọc và BXC)
    Bác nào có cao kiến khai sáng dùm em chút ạ!
    Rất chân thành cảm ơn mọi người!
    Tuanwin
    Tuanwin
    Đỡ không nổi
    Đỡ không nổi

Mức uy tín : 16

Win Bao nhiêu thì gọi là hao xăng??? Empty Re: Win Bao nhiêu thì gọi là hao xăng???

Bài gửi by Tuanwin 19/4/2012, 14:16

Bác đổ 4lit3 tức là 100k. Tất cả các xe của em đều đi đc tầm 287>320km với lượng xăng đó
    Nếu bác không ngại thì hôm nào xách xe qua em em chỉnh thử coi sao...
    xe mà đi 218km thì quá hao
    WinOnly
    WinOnly
    Cửu vạn
    Cửu vạn

Mức uy tín : 2

Win Bao nhiêu thì gọi là hao xăng??? Empty Re: Win Bao nhiêu thì gọi là hao xăng???

Bài gửi by WinOnly 19/4/2012, 14:30

dạ xe em bình quân >=58km/1 lít bác ạ.
    Ngon hơn cả fu FI của gấu nhà nên em dụ bả đi uynh luôn cho nó tiết kiệm, sẵn sau này đóng tiền phí giao thông đường bộ cho nó rẻ mà gấu nhà chẳng chịu đã thế còn nói em điên nữa mới đau chớ 😢
    Xe bác vị chi là 50-51km /1 lít thì hơi hao, để chiều nay em ghé mượn cái bxc của ông già noel gắn vào xe bác xem có khác gì hok, rẻ lắm có 8 xị hà :D
    NM
    NM
    Đỡ không nổi
    Đỡ không nổi

Mức uy tín : 23

Bài gửi by NM 19/4/2012, 15:10

Theo khảo sát không chính thức của em thì với điều kiện giao thông ở HCM thì mức tiêu hao nhiên liệu trung bình của Win:
    46 - 50km/l: hao phí
    51 - 55km/l: trung bình
    56- 60km/l: tiết kiệm
    Xe của em được xếp vào loại hao phí (50km/l), đã đưa đến Thành Đạt xử lý nhưng vẫn chưa xử lý được hao xăng mà chỉ xử lý được chảy xăng, dự định sẽ đến Minh Tân, Thủ Dầu Một để xử lý lần 2.
    Win Bao nhiêu thì gọi là hao xăng??? 3538604697
    TB: Nếu xe của anh Long để ý thấy hiện tượng chảy xăng diễn ra thường xuyên, mức tiêu hao từ 50km/l trở xuống, bugi có màu đen và khô (như đít nồi đun bếp củi ấy) thì nên sớm đem xe đi xử lý.
    Anh Cường hay anh Tuấn cho em mượn BXC để em kiểm tra xem lỗi do máy hay do BXC với?
    Win Bao nhiêu thì gọi là hao xăng??? 3137150671
    DauBac
    Bú tí mẹ
    Bú tí mẹ

Mức uy tín : 1

Bài gửi by DauBac 19/4/2012, 15:30

Xe e mỗi lần đổ xăng là 50n ~ 2,2 lít chạy được lúc thì 120 km lúc thì 140km, cũng 0 hiểu lí do gì? có cảm giác đi xa chạy tốc độ cao >60km/h càng hao xăng. Có bác nào biết chỉ dùm tí, cám ơn!
    NM
    NM
    Đỡ không nổi
    Đỡ không nổi

Bài gửi by NM 19/4/2012, 22:23

Nhìn vào công-tơ-mét, bác dễ dàng nhận thấy khoảng tốc độ tối ưu của Win là 30 - 60km/h. Để xe hoạt động nhẹ nhàng, bền bỉ và tiết kiệm, anh em cố gắng duy trì tốc độ trong khoảng này. Nếu tốc thấp hoặc cao hơn đều lãng phí xăng.
    Win Bao nhiêu thì gọi là hao xăng??? 277638789
    Tuanwin
    Tuanwin
    Đỡ không nổi
    Đỡ không nổi

Bài gửi by Tuanwin 19/4/2012, 23:35

Hay NM đổi xe anh em mình đi thử? bác đi đường dài nhiều test chắc chuẩn hơn. Chú muốn đổi thử BXC cũng được.
    longwin
    Đỡ không nổi
    Đỡ không nổi

Bài gửi by longwin 20/4/2012, 08:15

TB: Nếu xe của anh Long để ý thấy hiện tượng chảy xăng diễn ra thường xuyên, mức tiêu hao từ 50km/l trở xuống, bugi có màu đen và khô (như đít nồi đun bếp củi ấy) thì nên sớm đem xe đi xử lý.
    Xe em lâu lâu nói mới đái dầm bác ạ,Như hôm qua đổ 1 bình xăng 95 vào chạy về dựng xe thế là nó vẫn nhiễu,để em đihết BX này xem sao rồi kết luận cái.
    Xe em Bugi màu hồng như .... em thấy cũng hơi hao xăng nhưng mà tốc độ của em đi khá chậm nên hay đi số thấp nên như vậy là hao xăng hơn thì em biết.Còn lại tất cả vẫn giữ như trước và sau chuyến đi DưngKnơ chỉ có thay nhớt và sên,nhông,dĩa.
    Theo em biết thì hao xăng cũng do nhiều yếu tố.nhưng BXC là lớn nhất,điện,máy(nồi và đầu....) cũng k kém phần quan trọng.Xe em thì k ra khói nhưng nồi có vẻ hơi trượt,em nghĩ nguyên nhân có thể nằm từ đây.
    Bác nào có cao kiến tư vấn dùm em.
    ilovewin
    ilovewin
    Đỡ không nổi
    Đỡ không nổi

Mức uy tín : 19

Bài gửi by ilovewin 25/4/2012, 14:43

phụ thuộc vào cân nặng nữa mấy bác, yếu tố ko nhỏ mà các bác cứ bỏ qua...xe e thồ e tầm 40km là 23ngìn mấy tăm đồng
    longwin
    Đỡ không nổi
    Đỡ không nổi

Bài gửi by longwin 25/4/2012, 15:16

langtu đã viết:Bác đổ 4lit3 tức là 100k. Tất cả các xe của em đều đi đc tầm 287>320km với lượng xăng đó
    Nếu bác không ngại thì hôm nào xách xe qua em em chỉnh thử coi sao...
    xe mà đi 218km thì quá hao
    Đậy gọi là ông tổ của PR thứ thiệt nè,
    nói XL bác chứ bác có nói nữa em éo tin trừ khi bác dẫn bộ
    74km/lit cho win đã sữ dụng gần,hơn 20 năm. :lol:
    Tuanwin
    Tuanwin
    Đỡ không nổi
    Đỡ không nổi

Bài gửi by Tuanwin 26/4/2012, 00:07

@longwin: anh em mình chỉ trao đổi về độ hao xăng, không nên mất bình tĩnh, nếu bác muốn kiểm chứng thì em cho bác chọn 1 trong 3 chiếc của em: biển xanh, 59M1 01020 và 59C1 09887. Em đổ 4l3 vào, bác đi cùng với em,muốn đi đâu thì đi. Nếu khi hết lượng xăng đó mà đồng hồ báo trên 287km thì em lấy xe bác, còn ngược lại không đủ số km đó thì bác lấy xe em.OK? Đồng hồ countermet tính theo đồng hồ chung của toàn đội.

Em nói trước là không cay cú hơn thua nhé bác, nếu bác đồng ý sẽ tổ chức ngày giờ và có sự chứng kiến của nhiều anh em trong club.

Em dẫn chứng cho bác là sinh nhật lần rồi ở Đambri có bác solich đấy, xe em đi về đến nhà hoàn toàn không đổ xăng, mọi người đi hôm ấy đều thấy. Hôm vừa rồi đi đám cưới em bác Duy ở Vi Thanh, qua khỏi Cần Thơ khoảng 36km, xe em và bác Duy cùng đổ đầy bình, xuống đến đấy, đi chơi thêm vài vòng quanh nhà bác Duy, Chuyến quay về bác Duy hết xăng hoàn toàn và đổ xăng tại ngã 3 Trung Lương, em đang canh độ hao xăng nên không đổ. về đến Sài Gòn em vẫn chưa đổ xăng, qua ngày sau em đi Củ Chi về khoảng 40km nữa thì mới hết xăng, đi cùng có bác Duy chứng kiến đấy. Bác tính hộ em cung này bao nhiêu km cả đi và về.

20 năm hay 30 năm thì có vấn đề gì đâu bác, thay bố nồi tốt, piston, bạc,supap kín hơi, chỉnh xăng gió OK cộng với BXC tốt thì 67 đến 70km/lit là..................vô tư.

Cây xăng cũng góp phần quan trọng không kém, em chỉ đổ một nơi duy nhất là cây xăng trước cửa chợ Sài Gòn, F Bến Nghé thì đạt được số km đó, còn các cây xăng khác thì................ không được như vậy. Bác làm việc gần đấy, hôm nào bác đổ thử ở đây xem có cải thiện hơn không.
    Tuanwin
    Tuanwin
    Đỡ không nổi
    Đỡ không nổi

Bài gửi by Tuanwin 26/4/2012, 00:15

DauBac đã viết:Xe e mỗi lần đổ xăng là 50n ~ 2,2 lít chạy được lúc thì 120 km lúc thì 140km, cũng 0 hiểu lí do gì? có cảm giác đi xa chạy tốc độ cao >60km/h càng hao xăng. Có bác nào biết chỉ dùm tí, cám ơn!

Xe bác DauBac có khi 2l2 cũng đi được 140km, thì cũng gần 70km/lit rồi đó bác longwin, đâu có gì là lạ đâu.
    DUYWIN
    DUYWIN
    Đỡ không nổi
    Đỡ không nổi

Mức uy tín : 18

Bài gửi by DUYWIN 26/4/2012, 08:13

dù bác có nói gì em cũng........nghe và thấy chứ không phải éo nhá hehe,xe nhà long win mua trúng phải tay bơm rồi,xăng mà làm như bia vậy uống nhiều quá hehe
    NM
    NM
    Đỡ không nổi
    Đỡ không nổi

Bài gửi by NM 26/4/2012, 09:22

Chúng tôi đề nghị các bên kiềm chết, tránh gây phức tạp thêm tình hình!
    Khi nào rảnh rỗi, em em tập trung lại làm một cuộc thử nghiệm đơn giản như sau:
    - Chuẩn bị:
    + 1 vỏ chai nước khoáng 0.5l, 1 van xe đạp và 1 đoạn ống dẫn xăng
    + Khoan 1 lỗ trên nắp chái nước khoáng đủ để lắp van xe đạp vào.
    + Cắm một đầu ống dẫn xăng vào van xe đạp
    + Cho vào mỗi chai nước khoáng 250ml xăng cùng loại
    + Siết chắt nắp chai có đã nối với 1 đầu ống dẫn xăng lại
    - Tiến hành:
    + Đưa cân gạt khóa xăng về vị trí off
    + Tháo đầu ống dẫn xăng ở BXC ra
    + Xả hết xăng trong BXC ra
    + Lắp đầu ống dẫn xăng còn lại từ chai nước khoáng có chứa 250l xăng đã chuẩn bị sẵn vào BXC
    + Treo chai xăng lên xe
    + Chọn 1 lộ trình và cũng nhau thử nghiệm
    longwin
    Đỡ không nổi
    Đỡ không nổi

Bài gửi by longwin 26/4/2012, 10:05

chemgiogiatruyen đã viết:dù bác có nói gì em cũng........nghe và thấy chứ không phải éo nhá hehe,xe nhà long win mua trúng phải tay bơm rồi,xăng mà làm như bia vậy uống nhiều quá hehe
    chắc thế heheh
    Bác Tuấn!
    Em hoàn toàn k cay cú gì tiếng éo là để làm cho sinh dộng thêm hehehe.Chứ đang thảo luận mà,
    Nếu cở 60-65km thì có thể em tin còn 74km/1L thì thật sự em chưa thấy và k tin heheh
    Nếu bác thích cáp em chơi luôn.Nhưng là 320km/4.3l nhé.bác muốn đổ cx nào cũng dc.hehehe xe em cui mà bác lấy xe cung chẳng sao.
    Hôm nào bác ghé nhà em rồi thử luôn tiện thể nhà dang dư mấy lon cay cay ngọt ngọt kính bác.
    longwin
    Đỡ không nổi
    Đỡ không nổi

Bài gửi by longwin 26/4/2012, 10:12

NM đã viết:Chúng tôi đề nghị các bên kiềm chết, tránh gây phức tạp thêm tình hình!
    Khi nào rảnh rỗi, em em tập trung lại làm một cuộc thử nghiệm đơn giản như sau:
    - Chuẩn bị:
    + 1 vỏ chai nước khoáng 0.5l, 1 van xe đạp và 1 đoạn ống dẫn xăng
    + Khoan 1 lỗ trên nắp chái nước khoáng đủ để lắp van xe đạp vào.
    + Cắm một đầu ống dẫn xăng vào van xe đạp
    + Cho vào mỗi chai nước khoáng 250ml xăng cùng loại
    + Siết chắt nắp chai có đã nối với 1 đầu ống dẫn xăng lại
    - Tiến hành:
    + Đưa cân gạt khóa xăng về vị trí off
    + Tháo đầu ống dẫn xăng ở BXC ra
    + Xả hết xăng trong BXC ra
    + Lắp đầu ống dẫn xăng còn lại từ chai nước khoáng có chứa 250l xăng đã chuẩn bị sẵn vào BXC
    + Treo chai xăng lên xe
    + Chọn 1 lộ trình và cũng nhau thử nghiệm
    Được đó bác NM như vậy sẽ công khai và ai cũng thấy.Nếu k cáp thì cũng nên thử để biết để tham khảo sau này.
    LaVic
    LaVic
    Đỡ không nổi
    Đỡ không nổi

Bài gửi by LaVic 26/4/2012, 10:34

langtu đã viết:@longwin: anh em mình chỉ trao đổi về độ hao xăng, không nên mất bình tĩnh, nếu bác muốn kiểm chứng thì em cho bác chọn 1 trong 3 chiếc của em: biển xanh, 59M1 01020 và 59C1 09887. Em đổ 4l3 vào, bác đi cùng với em,muốn đi đâu thì đi. Nếu khi hết lượng xăng đó mà đồng hồ báo trên 287km thì em lấy xe bác, còn ngược lại không đủ số km đó thì bác lấy xe em.OK? Đồng hồ countermet tính theo đồng hồ chung của toàn đội.

Em nói trước là không cay cú hơn thua nhé bác, nếu bác đồng ý sẽ tổ chức ngày giờ và có sự chứng kiến của nhiều anh em trong club.

Em dẫn chứng cho bác là sinh nhật lần rồi ở Đambri có bác solich đấy, xe em đi về đến nhà hoàn toàn không đổ xăng, mọi người đi hôm ấy đều thấy. Hôm vừa rồi đi đám cưới em bác Duy ở Vi Thanh, qua khỏi Cần Thơ khoảng 36km, xe em và bác Duy cùng đổ đầy bình, xuống đến đấy, đi chơi thêm vài vòng quanh nhà bác Duy, Chuyến quay về bác Duy hết xăng hoàn toàn và đổ xăng tại ngã 3 Trung Lương, em đang canh độ hao xăng nên không đổ. về đến Sài Gòn em vẫn chưa đổ xăng, qua ngày sau em đi Củ Chi về khoảng 40km nữa thì mới hết xăng, đi cùng có bác Duy chứng kiến đấy. Bác tính hộ em cung này bao nhiêu km cả đi và về.

20 năm hay 30 năm thì có vấn đề gì đâu bác, thay bố nồi tốt, piston, bạc,supap kín hơi, chỉnh xăng gió OK cộng với BXC tốt thì 67 đến 70km/lit là..................vô tư.

Cây xăng cũng góp phần quan trọng không kém, em chỉ đổ một nơi duy nhất là cây xăng trước cửa chợ Sài Gòn, F Bến Nghé thì đạt được số km đó, còn các cây xăng khác thì................ không được như vậy. Bác làm việc gần đấy, hôm nào bác đổ thử ở đây xem có cải thiện hơn không.

chemgiogiatruyen đã viết:dù bác có nói gì em cũng........nghe và thấy chứ không phải éo nhá hehe,xe nhà long win mua trúng phải tay bơm rồi,xăng mà làm như bia vậy uống nhiều quá hehe

longwin đã viết:
    chắc thế heheh
    Bác Tuấn!
    Em hoàn toàn k cay cú gì tiếng éo là để làm cho sinh dộng thêm hehehe.Chứ đang thảo luận mà,
    Nếu cở 60-65km thì có thể em tin còn 74km/1L thì thật sự em chưa thấy và k tin heheh
    Nếu bác thích cáp em chơi luôn.Nhưng là 320km/4.3l nhé.bác muốn đổ cx nào cũng dc.hehehe xe em cui mà bác lấy xe cung chẳng sao.
    Hôm nào bác ghé nhà em rồi thử luôn tiện thể nhà dang dư mấy lon cay cay ngọt ngọt kính bác.

Hay hay cái vụ này em khoái nè, hay lễ này ta tiến hành thử xem sao, ôm xe ra đại lộ đông tây đi hết 4 vòng là biết ngay ấy mà.
    Đăng ký đi các bác:
    1. 54M3 - 5448 đăng ký đầu tiên
    2. AAXA - XXXX ai đu theo nào? :lol:
    longwin
    Đỡ không nổi
    Đỡ không nổi

Bài gửi by longwin 26/4/2012, 10:38

k dc bác ơi,phải là dg thành phố chứ dg trường sao tính dc,
    em đang nói đi dg thành phố mà là giờ em đi toàn giờ hót k ạ.
    ilovewin
    ilovewin
    Đỡ không nổi
    Đỡ không nổi

Bài gửi by ilovewin 26/4/2012, 11:14

Chắc phải đem sính lễ qua chuyên da @langtu thôi...
    DauBac
    Bú tí mẹ
    Bú tí mẹ

Mức uy tín : 1

Bài gửi by DauBac 26/4/2012, 12:47

langtu đã viết:
    DauBac đã viết:Xe e mỗi lần đổ xăng là 50n ~ 2,2 lít chạy được lúc thì 120 km lúc thì 140km, cũng 0 hiểu lí do gì? có cảm giác đi xa chạy tốc độ cao >60km/h càng hao xăng. Có bác nào biết chỉ dùm tí, cám ơn!

Xe bác DauBac có khi 2l2 cũng đi được 140km, thì cũng gần 70km/lit rồi đó bác longwin, đâu có gì là lạ đâu.

Ấy ấy! bác langtu nếu chia 140km cho 2,2l chỉ được 63km/l thôi, mà trong đó e đã ăn gian 3km rồi, bác nói 70km/lít thì tội e quá! E cảnh báo bác là coi chừng mất xe đấy!
    Tuanwin
    Tuanwin
    Đỡ không nổi
    Đỡ không nổi

Bài gửi by Tuanwin 26/4/2012, 16:54

@longwin: nếu bác cáp 287km cho 4l3 thì em cáp, còn 320km thì em đã viết là...............có khi..........chứ không phai thường xuyên, cũng không để ý khi đi trên quốc lộ hay trong thành phố, nếu bác muốn 320k thì ta...............tham khảo thôi ạ.

@NM: chỉ cần đổ xăng 1 xe em thôi để kiểm chứng, các anh em khác không cần, nếu ai muốn biết độ ăn xăng của xe mình thì hãy thử. Bác có thể mượn xe em đi vài ngày cho biết, vài tour Biên hoà Sài Gòn là đủ 300km thôi mà.

@Daubac; cảm ơn bác đã cảnh báo em, thật sự thì xe em em biết, 287km cho 4l3 là thường tình ạ.còn 320km là...............có khi..............thôi, nhưng không phải là không có.

@ilovewin: em đã nói rồi: bố nồi ngon, piston, supap kín hơi cộng
    với BXC chuẩn là OK. Bác NM bảo đảm xe ngon tuyệt vời mà chỉ đi có
    50km/l, bực quá đi phục hồi BXC về cũng...........50km/l. Do đó BXC cũng
    là yếu tố quan trọng, bành xe bơm đủ hơi và quả pô cũng góp phần không
    nhỏ, pô ngon đi xe nhẹ máy, thoát hơi mà lực mạnh hơn.

Được sửa bởi langtu ngày 26/4/2012, 17:05; sửa lần 2.
    Tuanwin
    Tuanwin
    Đỡ không nổi
    Đỡ không nổi

Bài gửi by Tuanwin 26/4/2012, 17:02

langtu đã viết:@longwin: nếu bác cáp 287km cho 4l3 thì em cáp, còn 320km thì em đã viết là...............có khi..........chứ không phai thường xuyên, cũng không để ý khi đi trên quốc lộ hay trong thành phố, nếu bác muốn 320k thì ta...............tham khảo thôi ạ.

@NM: chỉ cần đổ xăng 1 xe em thôi để kiểm chứng, các anh em khác không cần, nếu ai muốn biết độ ăn xăng của xe mình thì hãy thử. Bác có thể mượn xe em đi vài ngày cho biết, vài tour Biên hoà Sài Gòn à đủ 300km thôi mà.

@Daubac; cảm ơn bác đã cảnh báo em, thật sự thì xe em em biết, 287km cho 4l3 là thường tình ạ.còn 320km là...............có khi..............thôi, nhưng không phải là không có.

@ilovewin: em đã nói rồi: bố nồi ngon, piston, supap kín hơi cộng với BXC chuẩn là OK. Bác NM bảo đảm xe ngon tuyệt vời mà chỉ đi có 50km/l, bực quá đi phục hồi BXC về cũng...........50km/l. Do đó BXC cũng là yếu tố quan trọng, bành xe bơm đủ hơi và quả pô cũng góp phần không nhỏ, pô ngon đi xe nhẹ máy, thoát hơi mà lực mạnh hơn.
    ilovewin
    ilovewin
    Đỡ không nổi
    Đỡ không nổi

Bài gửi by ilovewin 26/4/2012, 17:21

Ấy ấy, anh em hội thảo với nhau. Mùa này trời nóng, vật giá leo thang...nên em muốn có chuyên da nào giúp em với, chứ em ko rành gì 3 cái dzụ xăng gió hết...xe em nó thồ em nó đã mệt rồi (em 83 - 87kg) bởi vậy e nghĩ lúc nào nó cũng phải hao xăng hơn các xe khác...chứ chỉnh tầm 50km mà 23.800đ là em ok...
    NM
    NM
    Đỡ không nổi
    Đỡ không nổi

Bài gửi by NM 26/4/2012, 18:24

Khi nào rảnh rỗi, anh Tuấn cho em mượn một BXC theo xe nào đó đạt khoảng 60km/l trên đường hỗn hợp để em kiểm tra xem vì BXC hay do máy. Xe được bảo dưỡng tận răng mà chỉ được 50km/l như hiện nay thì em ấm ức quá!
    Win Bao nhiêu thì gọi là hao xăng??? 4209711478
    thangchaytui
    thangchaytui

Mức uy tín : 3

Bài gửi by thangchaytui 26/4/2012, 22:40

Em thì éo có nhiều tiền đổ xăng nhưng cũng chẳng muốn cái xe đi cà giựt hay lên ga không ngọt, nên cứ tầm 50km/l mà chạy xe ngọt ngào là em khoái rồi. Tính hao xăng mà chơi giờ cao điểm, tắc đường thì tính làm gì, cứ đứng đấy mà nổ máy éo đi được hay rà rà số 1, 2 thì hao là đúng rồi.
    Em hay về nhà, đổ xăng ở TP 100k, hơn 4 lit, chạy về đến Di Linh thì hết, chưa phải vặn reset nhưng thấy gần hết nên sợ, lại đổ thêm, khoảng 220-230km, em dùng bình Walbro 125, như thế là mừng rồi, ko quan tâm thêm bớt gì nữa.

Sponsored content

Bài gửi by Sponsored content

Hôm nay: 26/4/2024, 14:23