Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Thống Kê

Hiện có 1 người đang truy cập Diễn Đàn, gồm: 0 Thành viên, 0 Thành viên ẩn danh và 1 Khách viếng thăm

Không

[ View the whole list ]

Số người truy cập cùng lúc nhiều nhất là 14 người, vào ngày 14/11/2012, 16:27

Latest topics

TuThanh
coquai
DauBac
longwin
Tuanwin
anhnguyen
win99memory
LaVic
ilovewin
DUYWIN
14 posters

ĐI mua win không thành nhưng được thành viên mới.

DUYWIN
    DUYWIN
    Đỡ không nổi
    Đỡ không nổi

Mức uy tín : 18

ĐI mua win không thành nhưng được thành viên mới. - Page 2 Empty Re: ĐI mua win không thành nhưng được thành viên mới.

Bài gửi by DUYWIN 16/8/2012, 21:09

DauBac đã viết:Câu chuyện hết chưa bác Duywin? e muốn đọc nữa...
    cũng gần hết rồi bác rauden ạ,hôm qua em lên hàng khuya quá,tranh thủ làm bài rồi đi ngủ,sáng đi sớm.giờ mới về.
    DUYWIN
    DUYWIN
    Đỡ không nổi
    Đỡ không nổi

ĐI mua win không thành nhưng được thành viên mới. - Page 2 Empty Re: ĐI mua win không thành nhưng được thành viên mới.

Bài gửi by DUYWIN 16/8/2012, 21:34

Em tiếp câu chuyện còn dỡ dang,cũng tới hồi kết rồi,nhưng về nhận quảng cáo nhiều quá,phải kéo dài thêm mấy tập nữa heheheh :D.
    Sau lời mời chú cùng tham gia và giao lưu một ngày gần đây,lúc này em cũng chẳng đá động về giá cả để mua xe,mặc dù mục đích chính của mình là vậy,cũng chỉ là những câu chuyện vô thưởng vô phạt,lại bình về chiếc xe của chú nữa,mỗi lần nói tới vấn đề gì thì phải chạy ra xe chỉ trỏ cho có vẻ là am hiểu(trình chém của em,luận về cao thủ trong võ hiệp KIM DUNG đếm không quá bàn tay hehehhee)nổ máy,rồ ga,vô số....cũng may là mọi chuyện trong tầm kiểm soát của mình,chứ không lòi đuôi ra,người ta cười cho vì cái tội dám múa rìu qua mắt ....chú =P~,sau câu chuyện xe pháo thì là chuyện xã giao ngoài lề tí,như mình cũng giới thiêu về mình,đại loại là gần đây,đang làm thuê.......cho vợ,bán buôn inox gia dụng...,chú cũng cho biết là kinh doanh hạt nhựa pvc, lúc này cũng gần tới giờ em ra trông hàng bún cho thằng em đi học,nên cũng đành chào tạm biệt chú ra về,sau khi xem xe chú xong em không dám trả giá,dù trả thì sẽ mua được,nhưng em tư vấn cho chú tình trạng xe như thế không phải lo lắng gì,có gì chú cần hổ trợ về phụ tùng,hay kĩ thuật thì anh em trong hội sẽ tư vấn thêm cho chú,dù không mua được nhưng trong lòng mình cũng vui,vui vì không dùng tiền để đoạt lấy món đồ mà chú chưa hiểu hết giá trị,vui vì chú quyết không bán để dành tham gia cùng anh em,vui vì hội có thêm thành viên lớn tuổi cùng đam mê,nói chung em rất vui khi vào đây chia sẽ cùng mọi người.Hẹn một ngày gần đây giao lưu cùng chú và anh em,em xin nhận nhiệm vụ kết nối nhịp cầu này,xin hết ạ.
    LaVic
    LaVic
    Đỡ không nổi
    Đỡ không nổi

Mức uy tín : 23

Bài gửi by LaVic 17/8/2012, 08:55

hay hay :-)/\:-)
    Em kết cái kết cục của bác, vậy là 157 lại thêm 1 cái ly, 1 đôi đũa hehe
    coquai
    coquai
    Đi bộ
    Đi bộ

Mức uy tín : 1
    Status : ngu mà lì

Bài gửi by coquai 17/8/2012, 09:29

Vậy là em may mắn quá rồi. Khổ là cái sự đời mê xe của em nên mới mon men đi tìm 1 con win để chơi, ông anh vợ nghe nói vậy nên cũng dò la dùm, cái ông anh này k biết chút gì về xe hết,vậy mà cũng tìm ra 1 thằng làm chung ở bv khu phố với ổng có 1 win đỏ (là xe em bi giờ) rao bán với giá 9tr + thêm 1 số ZIN và 1 vỏ sau. Thế là em dt hỏi thêm, thông tin là xe win màu đỏ đã làm từ A-Z bs tỉnh, nên e quyết định không mua.
    Vào một ngày xấu trời, ổng bán win thấy ông a mình có cái laptop ngon quá(6tr), mình mua dùm cho ổng chat với gái, dụ ổng đổi và bù thêm cho ảnh 1tr5 nữa, thế là ông anh mình thấy hời quá còn gì, trước bán 9tr giờ tính ra có 7tr5 ah, nhưng khi hỏi bộ số đâu, vỏ đâu?!? Thì thông tin mất sóng luôn từ thằng bán xe. Thế là ổng lấy về rồi kêu em lấy đi và xem cân chỉnh dùm cho ổng.
    Tình trạng: Bề ngoài chắc các bác thấy rồi (sạch sẽ)( nhưng toàn đồ lô nhiều, zin tìm mỏi mắt)
    Dàn máy: sên cam kêu như xe tăng ( em đã thay), nồi thì 5 lá, chạy rất ngon nhưng trả số thì phải tắt máy mới trả được ( đang chờ bác C thí nghiệm).
    Kết luận, ông anh em nói: "tao bị nó lừa rồi, thôi bán dùm a đi"
    Nói ra đây để các bác biết là giờ ở VN kẻ lừa gạt và nói dối ngày càng tăng dân số từ cấp cao đến cấp ve chai. Thật là chán cái sự đời.
    Tuy nhiên, em vẫn còn may mắn hơn các bác phía trên, hehehe.
    Nên em quyết định xuống cấp con win của em và đổi tên thành win IndoSun. Vài bữa nữa đi làm tem mới cho xe.
    DauBac
    Bú tí mẹ
    Bú tí mẹ

Bài gửi by DauBac 17/8/2012, 12:00

Những câu chuyện của các bác ở trên e đọc thấy 1 góc của tình Win.
    ttdanh
    ttdanh

ĐI mua win không thành nhưng được thành viên mới. - Page 2 Empty Đề cử bác duywin làm chủ tịch hội hữu nghị win100 !

Bài gửi by ttdanh 17/8/2012, 14:50

Xem xong câu chuyện cảm động của bác duywin, em đề xuất bầu bác ấy làm chủ tịch hội hữu nghị win 100, hỗ trợ mod phát triển thành viên mới ạ ! Các bác thấy có phù hợp không ? ĐI mua win không thành nhưng được thành viên mới. - Page 2 1282822710
    ilovewin
    ilovewin
    Đỡ không nổi
    Đỡ không nổi

Mức uy tín : 19

Bài gửi by ilovewin 17/8/2012, 14:52

no1 :-bd
    hodhieu
    hodhieu

Mức uy tín : 0

Bài gửi by hodhieu 20/8/2012, 08:21

hehehe.....))))
    DUYWIN
    DUYWIN
    Đỡ không nổi
    Đỡ không nổi

Bài gửi by DUYWIN 23/8/2012, 13:45

em đã thực hiện lời hứa kết nối anh tư và anh em rồi nhé,chuyến này vợ chồng anh tư tham gia cùng anh em đi sn.
    hoskl
    hoskl

Bài gửi by hoskl 23/8/2012, 21:47

Mình là Newbie,mới tham gia diễn đàn ngày hôm nay,xe thì chỉ mới sắm được 5 ngày,có thằng ku em chia sẻ đường link của diễn đàn nên mới vào xem thử.Đọc tới bài này,mình xin chia sẽ câu chuyện mình bén duyên với chiếc WIN
    Mình ghiền chạy xe Amraya tay lâu rùi,lúc trước có con CD Benly 125,nhưng sa cơ lỡ vận nên đành bán đi.Đến hôm nay mới dám mon men sắm lại nhưng cũng chỉ là con WIN100 thôi.Mình có lên vài diễn đàn mua bán xe tham khảo vài tháng nay,nhưng cũng chỉ là tham khảo thôi,vì cũng chưa chuẩn bị sẵn tâm lý và tiền bạc.Cho đến ngày thứ bảy 18/8 vừa qua,mới sáng sớm mở máy tính ra coi,lên trang muaban.net thấy có 1 anh rao bán 1 chiếc WIN 100,có chụp hình nhìn còn leng keng lắm.Chả biết ma xui quỷ khiến làm sao móc điện thoại cho chủ xe hẹn chạy đến xem xe.Đúng hẹn,chạy đến,xui xẻo cái đện thoại cùi bắp X1 của mình dở chứng báo "no insert sim card",làm mất tiêu số của chủ xe.Nhưng hên 1 cái chiếc xe nằm chình ình ngoài đường,lâng la hỏi mấy người xung quanh thì cũng tìm ra được chủ xe.Bắt đầu bước vào công đoạn tìm hiểu.Xe nhìn sơ qua thấy còn liền lạc,sơn xi còn mới,bề ngoài là ok,nhưng còn máy móc hay đồ zin hay lô thì mù tịt (vì mình nói thật mình chẳng có chút tẹo nào kiến thức về dòng xe WIN cả).Anh chủ xe cũng thiệt tìh nói : xe anh bị lai cái đồng hồ(vì trước đây đồng hồ cũ Amatuer ra Tân Thành bị dụ đổi cái mới),cây pô(vì pô cũ đã mục),cặp signal sau.Máy thì mở ra xoày sú páp,nhưng chưa chẻ máy.Thấy ảnh thật thà mình cũng tin.Đến giai đoạn ngã giá,sáu hồi thương lượng thì chốt ở giá 10T,mình hỏi còn bớt được nũa không,thì chủ xe nói : anh em mình đều là dân chơi xe chứ chẳng phải buôn bán gì,anh sẽ đổ đầy bình xăng cho em,thay cho em 1 bình nhớt mới,chứ bớt nữa anh không bớt.Kết nhất câu nói này,nên hẹn chủ xe chiều mình sẽ qua lấy xe.
    Mình chạy về nhà mà lòng sướng rơn,nhưng kẹt nỗi tiền bạc chưa chuẩn bị sẵn sàng,nhưng máu đã lên tới não rồi,thôi kệ nhắm mắt làm đại.Về nhà xoay mượn tiền cuối cùng cũng đủ,thế là việc gì đến rồi cũng đã đến.Đấn giờ mà người mình vẫn còn lâng lâng
    P/S : hẹn 1 ngày gần nhất sẽ up hình chiếc WIN lên để anh em chiêm ngưỡng và sẽ ra mắt anh em trong 1 ngày gần đây
    ilovewin
    ilovewin
    Đỡ không nổi
    Đỡ không nổi

Mức uy tín : 19

Bài gửi by ilovewin 23/8/2012, 22:03

Chúc béc hoskl có niềm vui ở 4r nì...
    Bác up hình lẹ lẹ để ae còn chim ngữa nữa nhe béc...hehehe
    DUYWIN
    DUYWIN
    Đỡ không nổi
    Đỡ không nổi

Bài gửi by DUYWIN 23/8/2012, 23:33

Chúc mừng bác hoskl nhé,nghe bác kẻ mà em cũng lây cái llân lân của bác heheheh
    LaVic
    LaVic
    Đỡ không nổi
    Đỡ không nổi

Mức uy tín : 23

Bài gửi by LaVic 24/8/2012, 10:47

@hoskl : chậc chậc sao bác ko nhờ anh em trên đây khi đi coi xe? chuyên gia không có chứ nhàn rỗi như bác longwin thì nhiều lắm bác ạ.
    Chúc bác tìm được niềm vui khi tham gia diễn đàn.
    Thân
    hoskl
    hoskl

Bài gửi by hoskl 24/8/2012, 11:42

LaVic đã viết:@hoskl : chậc chậc sao bác ko nhờ anh em trên đây khi đi coi xe? chuyên gia không có chứ nhàn rỗi như bác longwin thì nhiều lắm bác ạ.
    Chúc bác tìm được niềm vui khi tham gia diễn đàn.
    Thân
    Mình mua xe rồi mới biết được diễn đàn,hihi.Hy vọng mình không bị "thuốc"
    Hẹn ngày ra mắt anh em vào 1 ngày gần đây

Sponsored content

Bài gửi by Sponsored content

Hôm nay: 20/5/2024, 12:56