Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Thống Kê

Hiện có 1 người đang truy cập Diễn Đàn, gồm: 0 Thành viên, 0 Thành viên ẩn danh và 1 Khách viếng thăm

Không

[ View the whole list ]

Số người truy cập cùng lúc nhiều nhất là 14 người, vào ngày 14/11/2012, 16:27

Latest topics

CVMT
win100daklak
thantai
win99memory
hoskl
ninhwin100
Chienf4
lungcivil
TuThanh
ilovewin
daibangnhanh
phthinh
hodhieu
coquai
anhnguyen
anhnguyen76
NM
LaVic
trungvan
win2170
Sonicvang*
longwin
Tuanwin
DUYWIN
WinOnly
29 posters

Mục tìm xe dùm bạn

NM
    NM
    Đỡ không nổi
    Đỡ không nổi

Mức uy tín : 23

Mục tìm xe dùm bạn - Page 3 Empty Re: Mục tìm xe dùm bạn

Bài gửi by NM 28/6/2012, 08:32

Cholon ko sản xuất cái này đầu ạ. Anh có thể đến sạp ông Đức để tìm hiều nguồn gốc. Mục tìm xe dùm bạn - Page 3 2355660064
    coquai
    coquai
    Đi bộ
    Đi bộ

Mức uy tín : 1
    Status : ngu mà lì

Bài gửi by coquai 4/7/2012, 10:24

LaVic đã viết:Lưu ý: đây không phải là đồ của em

Phuộc sau dùng cho nhiều loại xe, 200k/ cặp

http://img1.pmbvn.com//userimg_bd/12/06/10/gal_67234_4fd477baa02cd.jpg

Liên lạc: Khánh Duy 0909393136, Quận 2, TP HCM
    Phuột này ZIN và dùng tốt không? Mới hay cũ?
    Xe em cá phuột yếu quá rồi, ngồi lên là nhún xuống nhiều quá, làm cái thắng nó sâu xuống.
    Không biết sau khi gắn phuột này vào có hết tình trạng đó không!
    Xe bác có bị giống em không?
    LaVic
    LaVic
    Đỡ không nổi
    Đỡ không nổi

Bài gửi by LaVic 4/7/2012, 12:05

coquai đã viết:
    LaVic đã viết:Lưu ý: đây không phải là đồ của em

Phuộc sau dùng cho nhiều loại xe, 200k/ cặp

http://img1.pmbvn.com//userimg_bd/12/06/10/gal_67234_4fd477baa02cd.jpg

Liên lạc: Khánh Duy 0909393136, Quận 2, TP HCM
    Phuột này ZIN và dùng tốt không? Mới hay cũ?
    Xe em cá phuột yếu quá rồi, ngồi lên là nhún xuống nhiều quá, làm cái thắng nó sâu xuống.
    Không biết sau khi gắn phuột này vào có hết tình trạng đó không!
    Xe bác có bị giống em không?
    Hên xui đi bác, chứ giờ mà mua phuột dzin về phục hồi rồi thì cũng bằng đấy tốn thêm tiền vì thiếu hiểu biết.
    chi bằng mua cặp này về, được cái giá ổn áp nên ko vừa ý vẫn ko tiếc lúa là mấy dapchet , ko vừa ý cứ quỹ trẻ em cơ nhở mà thẳng tiến thôi ạ no1
    coquai
    coquai
    Đi bộ
    Đi bộ

Bài gửi by coquai 4/7/2012, 14:14

Cái phuộc của em cũng lô mà bác, nếu cái đó cũng lô thì em đi phục hồi và thay cái lò xo là ổn thôi. Bác Cường thông cảm, tại cái nghề nghiệp em làm về môi trường riết nó quen, cái gì cũng không được phung phí, và k được vứt vì sợ ô nhiễm, nên em mới đam mê những thứ mà người ta vứt từ thời nào giờ vẫn phải lọ mọ dùng, như vespa, win và đồ mới nhất là avenis mà vẫn phải phục chế để sử dụng. :-bd

Được sửa bởi coquai ngày 4/7/2012, 14:16; sửa lần 1. (Reason for editing : nd)
    WinOnly
    WinOnly
    Cửu vạn
    Cửu vạn

Mức uy tín : 2

Bài gửi by WinOnly 5/7/2012, 10:04

à ra bác cũng chơi avenis nữa hả? em bữa giờ cũng máu nhưng máu con majesty hơn, bác có thể tư vấn cho em được ko?
    coquai
    coquai
    Đi bộ
    Đi bộ

Bài gửi by coquai 5/7/2012, 13:22

WinOnly đã viết:à ra bác cũng chơi avenis nữa hả? em bữa giờ cũng máu nhưng máu con majesty hơn, bác có thể tư vấn cho em được ko?
    Em cũng là máu chơi thôi chứ chưa nghiên cứu nhiều, xe em đang để ngoài HN nhờ ông anh đại tu dùm rồi! Khi nào gửi vào em với bác cùng nghiên cứu ! Majesty cũng hay nhưng có điều xác thì to mà phân khối thì nhỏ, nên chạy không ngon lắm, em cũng từng đi con này rồi, được cái chạy đường trường cũng sướng nhưng em nhỏ con quá đi nó khó chống đỡ, nên đo ván 1 lần rồi! hehehe, nhưng nhờ xe nó to nên em không bị gì, xe cũng chỉ trầy tí ở cái tay lái và cái cản sau thôi, xe này nhờ 2 cái này to phìn ra ngoài nên bảo vệ được em! hihihi, bác máu thì chơi đi! Vì Maj nó là công nghệ cũ, bxc và làm mát bằng gió nên cũng dễ sửa.
    Con Aven thì phức tạp hơn nhiều, đồ cũng khó tìm, đồ Su cũng rẻ hơn đồ Ya bác ah!
    coquai
    coquai
    Đi bộ
    Đi bộ

Bài gửi by coquai 5/7/2012, 13:29

NM đã viết:Cần khởi động PRC, 50n/cái đó bác! Mục tìm xe dùm bạn - Page 3 735161755
    What is PRC?
    WinOnly
    WinOnly
    Cửu vạn
    Cửu vạn

Bài gửi by WinOnly 5/7/2012, 13:44

coquai đã viết:
    WinOnly đã viết:à ra bác cũng chơi avenis nữa hả? em bữa giờ cũng máu nhưng máu con majesty hơn, bác có thể tư vấn cho em được ko?
    Em cũng là máu chơi thôi chứ chưa nghiên cứu nhiều, xe em đang để ngoài HN nhờ ông anh đại tu dùm rồi! Khi nào gửi vào em với bác cùng nghiên cứu ! Majesty cũng hay nhưng có điều xác thì to mà phân khối thì nhỏ, nên chạy không ngon lắm, em cũng từng đi con này rồi, được cái chạy đường trường cũng sướng nhưng em nhỏ con quá đi nó khó chống đỡ, nên đo ván 1 lần rồi! hehehe, nhưng nhờ xe nó to nên em không bị gì, xe cũng chỉ trầy tí ở cái tay lái và cái cản sau thôi, xe này nhờ 2 cái này to phìn ra ngoài nên bảo vệ được em! hihihi, bác máu thì chơi đi! Vì Maj nó là công nghệ cũ, bxc và làm mát bằng gió nên cũng dễ sửa.
    Con Aven thì phức tạp hơn nhiều, đồ cũng khó tìm, đồ Su cũng rẻ hơn đồ Ya bác ah!
    Dạ thế tốt quá, vì nhà em chẳng hiểu sao dân số nó cứ tăng đều đều, cứ 2 năm lại thêm 1 thành dziên mới.
    Em định vác 1 con ma về để cuối tuần đèo cả nhà đi ăn bánh cuốn, hiện giờ nhà em có 5 người rồi, tình hình này cũng chẳng dám chắc 2 hay 3 năm nữa dân số nó tăng thế nào nữa X_X
    hic xấu hổ quá
    NM
    NM
    Đỡ không nổi
    Đỡ không nổi

Bài gửi by NM 5/7/2012, 16:02

PRC - People's Republic of China - Cộng Hòa Nhân Dân Trung Hoa
    coquai
    coquai
    Đi bộ
    Đi bộ

Bài gửi by coquai 6/7/2012, 07:02

WinOnly đã viết:
    Dạ thế tốt quá, vì nhà em chẳng hiểu sao dân số nó cứ tăng đều đều, cứ 2 năm lại thêm 1 thành dziên mới.
    Em định vác 1 con ma về để cuối tuần đèo cả nhà đi ăn bánh cuốn, hiện giờ nhà em có 5 người rồi, tình hình này cũng chẳng dám chắc 2 hay 3 năm nữa dân số nó tăng thế nào nữa X_X
    hic xấu hổ quá
    Trời! Thế là sướng rồi! Nhà em mong chờ mãi vẫn chỉ có EVA va ADAM hehehe! Bác như thế thì HP lắm rồi, em phải học hỏi bác ấy chứ! Bác có 5 mem thì nên tìm con 4 bánh chứ nhỉ! Vừa an toàn vừa che nắng che mua cho mấy nhóc nó! Chứ đi đông người mà còn cái xe nó nặng nữa thì khó mà xoay chuyển lắm! Nhưng thực chất thì 2 bánh to hay nhỏ cũng chỉ chở 2 là an toàn bác ah!
    Chúc bác và gia đình ngày càng đông vui - nhưng hơi hao! hehehe :-bd
    coquai
    coquai
    Đi bộ
    Đi bộ

Bài gửi by coquai 6/7/2012, 07:05

NM đã viết:PRC - People's Republic of China - Cộng Hòa Nhân Dân Trung Hoa
    Bác này thích chơi chữ quá em không hiểu, chỉ biết thằng Tàu khựa và thằng Cholon thôi! hihihi. Giờ toàn đồ china cả bác ơi!
    Bác nào có biết Ghi đông xe bị cong sửa như thế nào và chỗ nào sửa, hay nên thay mới? Loại win có giá tầm bao nhiêu? Và em tính thay loại tay lái ngang để không bị va quẹt, cái ghidong win hình như nó rộng quá thì phải!
    anhnguyen76
    anhnguyen76
    Tập Bò
    Tập Bò

Mức uy tín : 4
    Status : 60B1 445.16

Bài gửi by anhnguyen76 6/7/2012, 07:52

Ghi đông loại cũ ở chợ Tân Thành giá khoảng 300N, em thấy ghi đông của PCX cũng đẹp có khi lắp vừa cho win nhưng giá chắc là choáng.
    Hay là bác thích thay ghi đông ngang giống xe 67?
    coquai
    coquai
    Đi bộ
    Đi bộ

Mục tìm xe dùm bạn - Page 3 Empty GHIDONG

Bài gửi by coquai 6/7/2012, 08:39

Ghidong ngang giống 67 nó ngắn lắm và khó giữ xe lắm bác ơi! Em nghĩ cái ghidong PCX đẹp đó mà k biết gắn được không và có đồ lô k? Em đang nghiên cứu xem gắn ghidong ngang giống xe magna chẳng hạn hay CB gì đó!
    Hay chơi kiểu Wolf nhỉ?

Được sửa bởi coquai ngày 6/7/2012, 08:44; sửa lần 2. (Reason for editing : nd)
    LaVic
    LaVic
    Đỡ không nổi
    Đỡ không nổi

Bài gửi by LaVic 6/7/2012, 09:52

coquai đã viết:Bác nào có biết Ghi đông xe bị cong sửa như thế nào và chỗ nào sửa, hay nên thay mới? Loại win có giá tầm bao nhiêu? Và em tính thay loại tay lái ngang để không bị va quẹt, cái ghidong win hình như nó rộng quá thì phải!
    Cái ghi đông khi mà bị vênh thường là nguyên nhân chính của hiện tượng đập nát con xe hoặc đốt cháy đam mê lắm bác ạ, vì khi bị vênh thì chạy nó cứ loạng choạng cho dù cổ, bạc đạn cổ, ti trước có chuẩn đi chăng nữa.
    Theo ý kiến của em thì nếu bị cong thì bác nên thay mới, bác có thể kiểm tra cái ghi đông bằng cách đặt nó xuống đất, lật qua lật lại rồi dùng mắt thường xem khe hở sáng của ghi đông và mặt đất ở 2 bên đều nhau hay không.
    Còn nếu bác muốn thay ghi đông bằng loại của xe khác thì em xin phép gợi ý cho bác cái ghi đông MD hoặc của 68, hoặc 72 gì đấy
    MD nó như thế này bác ạ

Mục tìm xe dùm bạn - Page 3 Img2821j

Mục tìm xe dùm bạn - Page 3 Img2823q

Mục tìm xe dùm bạn - Page 3 Img2824ih

Còn 68, 72 thì thế này

Mục tìm xe dùm bạn - Page 3 68

Rổ giá thì em chịu, cuối tuần này nếu rãnh em lại vào tân thành vậy.
    @coquai: hehe sáng mai em rãnh, nếu bác cũng rãnh anh em ta giao lưu nhỉ, số cầm chân đây ạ 0918767795
    coquai
    coquai
    Đi bộ
    Đi bộ

Bài gửi by coquai 6/7/2012, 10:21

Đúng ý em nè! E đang muốn tìm cái này ! Sáng giờ đang được thằng bạn tư vấn dùng của CL50, E thích cái cây ngang của nó, có thể treo đồ được như bịt chè, ổ bánh mì,....hehehehe.
    Mai hẹn ở đâu bác? Mai em cũng không bạn lắm!
    Có một anh bán ghi đông của PCX giá 250k, đang tính mua lắp vào nhưng cũng sợ nó không chuẩn lắp vào lại tháo ra, bác nào đã làm chuột bạch chưa nhỉ?

Được sửa bởi coquai ngày 6/7/2012, 10:25; sửa lần 1. (Reason for editing : nd)
    LaVic
    LaVic
    Đỡ không nổi
    Đỡ không nổi

Bài gửi by LaVic 6/7/2012, 15:37

coquai đã viết:Mai hẹn ở đâu bác? Mai em cũng không bạn lắm!
    Có một anh bán ghi đông của PCX giá 250k, đang tính mua lắp vào nhưng cũng sợ nó không chuẩn lắp vào lại tháo ra, bác nào đã làm chuột bạch chưa nhỉ?
    Cái đó em chịu bác ạ, chiên dza NM cũng đang máu cái này nhưng nếu mua nguyên cụm bao gồm cùm và ghi đông luôn thì đẹp, giá head hình như là 8 xị thì phải.
    Lưu ý bác là ghi đông của win 24mm (đường kình ngoài) bác ạ, chỉ sợ cái ghi đông kia nó to hơn thì cái cùm xấu
    NM
    NM
    Đỡ không nổi
    Đỡ không nổi

Bài gửi by NM 6/7/2012, 16:16

Em nghĩ tay lái của PCX là tiềm năng nhất. Vấn đề còn lại là không biết lỗ đễ cố định cụm giữ tay ga và cụm tay côn có khớp không. Nếu không khớp thì ta dùng khoan. Mục tìm xe dùm bạn - Page 3 2796023979
    coquai
    coquai
    Đi bộ
    Đi bộ

Bài gửi by coquai 11/7/2012, 07:34

Bác Lavic và NM có thể tư vấn em về vấn đề nồi của win k? Ví dụ như đặc điểm nhận dạng, sự khác nhau với Dream chẳng hạn, và có thể thay thế bằng loại khác (vd như CD,..). Thanks các bác!
    anhnguyen76
    anhnguyen76
    Tập Bò
    Tập Bò

Bài gửi by anhnguyen76 11/7/2012, 08:00

coquai đã viết:Bác Lavic và NM có thể tư vấn em về vấn đề nồi của win k? Ví dụ như đặc điểm nhận dạng, sự khác nhau với Dream chẳng hạn, và có thể thay thế bằng loại khác (vd như CD,..). Thanks các bác!

===================================

Bác ra Tân Thành bán nhiều lắm, đảm bảo lắp vừa win, giá cả thì tùy, có tiệm bán 900N, có tiệm bán 700N, còn giá từ1T8 ~ 2T5 em cũng có nghe nói nhưng chưa thấy. Bác ra đó người ta hướng dẫn kỹ cho bác xem, phân biệt (với phương châm người mua nhầm chứ người bán không nhầm, he he he)

Hôm rồi em ghé Tân Thành có 1 bộ mới rất đẹp giá 700 ngàn (bao lắp nếu không ưng ý trả lại), bóc ra xem long lanh: bánh răng, cạnh mới, tiếc là trong túi em còn 350N.

Hàng Tung Cẩu,Cholon hoặc không rõ nguồi gốc thì giá 3~400 đầy, nghe bác Duc67 nói gắn mấy năm nay chạy good, có sao đâu.
    coquai
    coquai
    Đi bộ
    Đi bộ

Bài gửi by coquai 11/7/2012, 09:13

Nhiều thông tin quá, em muốn nhiễu, và loạn não luôn! Ra Tân Thành em sợ cái kiểu hỏi mà không biết gì, toàn bị cho cú lừa, hoặc cái mặt thằng chủ vừa nói vừa bĩu môi nói " cái lị này hỏng có bít cái gì hết chơn, cái lày là cái zin của người ta", thôi chuồn luôn! Bữa nào phải đi theo các bác ra đó học hỏi. Để kiếm thêm vài ba cái chữ Quảng rồi vào đôi co mới được! :O)
    anhnguyen76
    anhnguyen76
    Tập Bò
    Tập Bò

Bài gửi by anhnguyen76 11/7/2012, 12:16

Học mấy câu này đi bác, em cũng học lại của người ta, ra chợ Tân Thành đảm bảo tự tin mua đồ zin thay cho win100, he he he...:

Ngộ ái lị, lị ái ngại, lị bỏ chạy, ngộ níu nại, lị đánh ngộ, ngộ ôm đại, lị chửi ngộ, đồ mất dại

coquai
    coquai
    Đi bộ
    Đi bộ

Bài gửi by coquai 11/7/2012, 12:21

anhnguyen76 đã viết:
    coquai đã viết:Bác Lavic và NM có thể tư vấn em về vấn đề nồi của win k? Ví dụ như đặc điểm nhận dạng, sự khác nhau với Dream chẳng hạn, và có thể thay thế bằng loại khác (vd như CD,..). Thanks các bác!

===================================

Bác ra Tân Thành bán nhiều lắm, đảm bảo lắp vừa win, giá cả thì tùy, có tiệm bán 900N, có tiệm bán 700N, còn giá từ1T8 ~ 2T5 em cũng có nghe nói nhưng chưa thấy. Bác ra đó người ta hướng dẫn kỹ cho bác xem, phân biệt (với phương châm người mua nhầm chứ người bán không nhầm, he he he)

Hôm rồi em ghé Tân Thành có 1 bộ mới rất đẹp giá 700 ngàn (bao lắp nếu không ưng ý trả lại), bóc ra xem long lanh: bánh răng, cạnh mới, tiếc là trong túi em còn 350N.

Hàng Tung Cẩu,Cholon hoặc không rõ nguồi gốc thì giá 3~400 đầy, nghe bác Duc67 nói gắn mấy năm nay chạy good, có sao đâu.
    Vậy mà hôm bưa đưa xe cho ông bạn kiếm cái nồi thay dùm, ông đi kiếm hoài không có, ông mua của Dream gắn vào, chạy đỡ hơn cái zin cũ hư, nhưng chạy chưa ngon, bưa bác Lavic chạy thư chê quá trời, mà em cũng ngán cái vụ hú của nó, nghe như xe PC50 ! Để cuối tuần ra Tân Thành thử sức. mới học được mấy chữ của bác 76 mà chắc bị ngược lại câu đó quá.
    xé xé nì!
    hodhieu
    hodhieu

Mức uy tín : 0

Bài gửi by hodhieu 11/7/2012, 13:11

minh can tem win doi 97
    WinOnly
    WinOnly
    Cửu vạn
    Cửu vạn

Bài gửi by WinOnly 11/7/2012, 13:27

hodhieu đã viết:minh can tem win doi 97
    Chào thân ái bác thành viên mới hodhieu
    Khi tham gia diễn đàn, xin phép bác dành chút thời gian để viết chữ có dấu, anh em cũng dễ đọc và dễ hiểu.
    Qui định của diễn đàn là vậy, mong bác hiểu và thực hiện.
    Các việc còn lại, anh em sẽ hỗ trợ bác hết mình trong khả năng của mình vì tính nhân văn của đam mê.
    Chúc bác tìm được niềm vui khi tham gia diễn đàn.
    Thân
    NM
    NM
    Đỡ không nổi
    Đỡ không nổi

Bài gửi by NM 11/7/2012, 13:48

Nếu bác cần tư vấn trực tiếp thì chỉ cần nhấn phím và gọi. Mục tìm xe dùm bạn - Page 3 2488491681
    TB: Mỗi khi cần tìm hiểu vấn đề gì đó, bác nên viết bài mới để anh anh em tiện trợ giúp. Mục tìm xe dùm bạn - Page 3 4166673162

Sponsored content

Bài gửi by Sponsored content

Hôm nay: 10/5/2024, 07:36