Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Thống Kê

Hiện có 1 người đang truy cập Diễn Đàn, gồm: 0 Thành viên, 0 Thành viên ẩn danh và 1 Khách viếng thăm

Không

[ View the whole list ]

Số người truy cập cùng lúc nhiều nhất là 14 người, vào ngày 14/11/2012, 16:27

Latest topics

5 posters

TẤT NIÊN & GIAO LƯU Ở JAKARTA

anhnguyen
    anhnguyen
    Chém gió
    Chém gió

Mức uy tín : 16
    Status : Đi nữa, đi mãi - Keep riding, forever going

TẤT NIÊN & GIAO LƯU Ở JAKARTA Empty TẤT NIÊN & GIAO LƯU Ở JAKARTA

Bài gửi by anhnguyen 13/2/2015, 23:52

Năm cũ sắp qua, năm mới sắp đến,
    Em tranh thủ mấy ngày nghỉ, làm chuyến off fly sang xứ vạn đảo
    quê hương của Honda win100cc, giao lưu với các thần thánh win bên đóa.
    Mặc dù còn nhiều bộn bề công việc, khó khăn thiếu thốn nhưng em.
    chả suy nghĩ gì, xách Săm-So-Lai Tàu cộng và lên đường, lần đầu tiên ếch lên miệng giếng
    Lừa ra khỏi xứ Lừa....
    Xin nói rõ, chỉ đi chơi giao lưu với các winners bên đó, không du lịch, không buôn bán gì ạ...
    Việc đầu tiên, vé....
    TẤT NIÊN & GIAO LƯU Ở JAKARTA Airticket_zpsf5d2c176

Chọn ghế ngồi...

TẤT NIÊN & GIAO LƯU Ở JAKARTA DANGKYGHEMAYBAY_zps7d586876

Mai em tường thuật tiếp, nếu chậm trễ, các cụ theo dõi trên facebook ạ
    vì em không mang theo máy tính, rất khó load hình ảnh ạ.

Được sửa bởi anhnguyen ngày 13/2/2015, 23:57; sửa lần 2.
    anhnguyen
    anhnguyen
    Chém gió
    Chém gió

TẤT NIÊN & GIAO LƯU Ở JAKARTA Empty Re: TẤT NIÊN & GIAO LƯU Ở JAKARTA

Bài gửi by anhnguyen 13/2/2015, 23:53

Được sự tư vấn hướng dẫn rất nhiệt tình và thật tình của anh Tạ Quang Quân ở http://chuyenbanphutunghondawin.blogspot.com/ người cũng đã giao lưu trước đó và đã đi Indonesia rất nhiều lần.
    Nên lời đầu tiên xin chân thành cám ơn anh Quân

Em xin mạn phép kể về chuyến đi, thủ tục giao lưu bên ấy, một số vấn đề khác thì anh Quân đã đề cập trong các mục trước đó, nên nếu có lặp lại, em chỉ nêu sơ sơ qua. Mục đích chia sẽ cho anh em nếu có điều kiện đi giao lưu...người đi trước mách người đi sau, tạm gọi là giống như hướng dẫn trên "hành tinh cô đơn - Lonely Planet" vậy. Nên em viết từ từ, sai đâu sữa đó, mong các bác thông cảm.

Việc đầu tiên là vào Phòng làm thủ tục check in Viet nam airlines lấy vé (vì trước đó booking mình chỉ lấy mã vé), gửi hàng (nếu hàng ký gửi).
    Làm thủ tục an ninh cửa khẩu, soi chiếu hàng hóa, va li xách tay
    Các bác lúc này phải xuất trình vé và hộ chiếu liên lục từ cửa khẩu Tân Sơn Nhất đến Sukarno-Hatti
    Kiểm soát an ninh (police) và hải quan (customs)...
    Nếu mọi việc ổn thỏa thì mời vào phòng chờ, chuẩn bị lên máy bay.

Lên máy bay hãng HK quốc gia Việt Nam
    Sau khi ổn định chổ ngồi, thì tiếp viên phát cho 2 tờ giấy 2 khai hải quan nhập cảnh vào Indonesia, em khai đại và nhìn ké lão Tập Cộng (lão này cũng tên Quân) nói tiếng việt sõi.
    TẤT NIÊN & GIAO LƯU Ở JAKARTA CC1_zps9310070a

TẤT NIÊN & GIAO LƯU Ở JAKARTA CC2_zps2f69c85a

TẤT NIÊN & GIAO LƯU Ở JAKARTA CC3_zps0b5e7a7f

TẤT NIÊN & GIAO LƯU Ở JAKARTA CC4_zps74033e74

Khi đến sân bay Sukarno-Hatti, các bác nộp 2 tờ này cho hải quan Indonesia, cùng với vé, hộ chiếu, họ scan hộ chiếu các bác, xé tờ khai màu đỏ, giữ lại mảnh lớn, trả lại mảnh nhỏ, các bác giữ lại khi nào đi khỏi Indonesia thì nộp lại cho hải quan Indonesia.

Tới sân bay Jakarta (tên là Sukarno-Hatti, tên của 2 vị tổng thống đầu tiên của Indonesia khoảng năm 1960s gì gì đó). Làm thủ tục nhập cảnh, hải quan sẽ đóng dấu visa lên hộ chiếu (miễn visa nhưng thực tế là cấp ngay tại cửa khẩu). Sau khi xong thủ tục hải quan, kéo vali xách tay đi ra cửa Sân Bay thì nhác thấy bóng áo đen Honda winclub Viet Nam ra đón

TẤT NIÊN & GIAO LƯU Ở JAKARTA Hi3000nh0033_zps2302e61a

chào hỏi tay bắt mặt mừng thì hóa ra, anh bạn này không nói được tiếng Việt, mình thì dek nói được tiếng Indo, thế là phải xổ tiếng anh bồi và body language. Nói qua nói lại 1 hồi cũng hiểu vì thế nên mình đi thăm Jakarta anh bạn lại mua vé xe bus đi thăm thác Dambri ở Bảo Lộc, Lâm Đồng...
    TẤT NIÊN & GIAO LƯU Ở JAKARTA Hi3000nh0034_zps4b9978cf

Xa lộ từ sân bay về Jakarta, không có xe máy, 2 bên đường có rất nhiều cây xanh, mát mẻ, nhưng xe cộ lưu thông bên trái, tay lái bên phải.

Được sửa bởi anhnguyen ngày 21/2/2015, 09:05; sửa lần 1.
    anhnguyen
    anhnguyen
    Chém gió
    Chém gió

Bài gửi by anhnguyen 13/2/2015, 23:54

Sau khi xe bus của hãng DAMBRI đưa ra khỏi Sân bay vượt qua vài chục km xa lộ thì cũng tới bến,
    2 người xuống xe, vào bãi gửi xe máy, lấy xe phóng về nhà anh bạn.
    Em cũng hơi bỡ ngỡ vì chuyện lưu thông bên trái, nhưng thấy đường sá Indonesia rộng và có rất nhiều cây xanh, thậm chí rừng 2 bên đường nên không khí mát mẻ và cảm giác nhìn cũng thoải mái, không căng thẳng vì beton nhiều như bên mình. Mặc dù đường sá tốt, từ 4 đến 6 làn xe nhưng mật độ xe nhiều, cả ô tô và xe máy, nên vấn nạn kẹt xe ở Jakarta và các đô thị lớn ở Indonesia rất trầm trọng.
    Trong các đường nhỏ, đường hẻm thì em thất rất nhiều vạch giảm tốc, thậm chí còn nhiều hơn bên mình. Có lẽ cái này học của lão Tập Cộng.
    TẤT NIÊN & GIAO LƯU Ở JAKARTA Hi3000nh0038_zps81aa2355

Nhưng em thấy ý thức tham gia giao thông của người Indonesia rất tốt, tự giác và không nghe thấy tiếng còi, người xe trong hẻm ra đường lớn rất ý thức và người băng qua đường chỉ chổ nào có vạch ngựa vằn và rất cẩn thận.

Đầu tiên là anh bạn hồi giáo đưa về nhà anh ý, vì tới giờ anh ý làm lễ cầu nguyện (người hồi giáo làm lễ ngày 5 lần thì phải).
    TẤT NIÊN & GIAO LƯU Ở JAKARTA Hi3000nh0043_zps75e9cb90

TẤT NIÊN & GIAO LƯU Ở JAKARTA Hi3000nh0044_zps238a235e

TẤT NIÊN & GIAO LƯU Ở JAKARTA Hi3000nh0046_zps3ce79f01

TẤT NIÊN & GIAO LƯU Ở JAKARTA Hi3000nh0047_zps611cce91

Em thấy họ có thể cầu nguyện bất cứ ở đâu, nếu tới cữ, chứ không nhất thiết phải hành lễ ở nhà thờ. Cứ ăn mặc tươm tất, đội cái mũ (đàn ông kể cả trẻ nhỏ) còn đàn bà thì trùm khăn. Và cầu nguyện cũng rất nhanh, chỉ mươi 15 phút là xong.

Được sửa bởi anhnguyen ngày 22/2/2015, 22:46; sửa lần 1.
    LaVic
    LaVic
    Đỡ không nổi
    Đỡ không nổi

Mức uy tín : 23

Bài gửi by LaVic 17/2/2015, 07:10

Em ngóng, thấy hình trên face vui quá
    anhnguyen
    anhnguyen
    Chém gió
    Chém gió

Bài gửi by anhnguyen 22/2/2015, 23:04

Sau khi cầu nguyện, ngồi thưởng thức trà, cà phê indonesia do vợ anh bạn pha,
    em cũng muốn thử xem caphe indonesia thế lào vì là 1 trong 3 cường quốc xuất khẩu caphê hàng đầu thế giới cùng với VN và Brazil.
    Nói chung cafe indo uống cũng ngon, vì có lẽ ít bột đậu nành bột bắp hạt cau và cũng không có hóa chất tạo bọt ở chợ Kim Biên, nên em có cảm giác hơi nhạt, giống cafe của starbuck. Nhưng uống vào tỉnh hơn cafe mấy quán bên mình.
    Vừa uống cafe vừa thao thao bát tuyệt một hồi thì trời tối,nên rủ anh bạn ra quán thưởng thức dinner vỉa hè, vì nghe anh Quân giới thiệu trước đây nên em rất háo hức, vả lại vợ anh bạn đang chăm con nhỏ nên em cũng không muốn làm việc dù họ rất nhiệt tình (có lẽ muốn mình quên đi nỗi sợ ác cảm bọn IS)
    Quán ăn lề đường bên Indo họ làm rất dã chiến, giống như gánh xiếc tạp kỹ. Em hơi bất ngờ là họ cũng ăn bốc bằng tay như người Ấn độ, Sri Lanka, Bangladesh...nhưng trước khi ăn chủ quán đưa cho mỗi người 1 chén nước trong có lát chanh để mình rửa tay như bên mình ăn tôm của hải sản.
    Em không quen nên xin bộ muỗng nĩa và anh chủ quán rất vui vẻ.
    TẤT NIÊN & GIAO LƯU Ở JAKARTA Hi3000nh0049_zpsac2d189c
    TẤT NIÊN & GIAO LƯU Ở JAKARTA Hi3000nh0051_zpsa561ebd0
    TẤT NIÊN & GIAO LƯU Ở JAKARTA Hi3000nh0050_zpsaabc824a
    Đồ ăn Indonesia đa phần có thêm đậu nành và cay. Em thì thuộc loại lợn ăn tạp nên dù không hợp khẩu vị (có lẽ thiếu bột nêm xương hầm ngon như mẹ con em nấu) nhưng em vẫn xơi tì tì, một phần ăn đỡ tiếc 2 vì có lẽ bên đó không có...chó nếu đổ đi phí nên ráng ăn.
    Riêng có món này trong chảo, trộn với cơm ăn rất tuyệt, chả biết gọi là món gì, sốt, mắn nêm? có lẽ anh Quân đi nhiều ăn nhiều thì biết, bữa ăn em xin chủ quán thêm mấy lần và ảnh biết em người ngoài nước nên rất vui vẻ thân thiện châm thêm cho em mà không tính tiền, có lẽ em khen ngon và anh bạn đi cùng nói vợ tao dek làm được nên anh chủ quán rất khoái chí, cười teo toét.
    TẤT NIÊN & GIAO LƯU Ở JAKARTA Hi3000nh0052_zpse1b9874e

Nhưng khác với món ăn Korea, China, Taiwan em từng thử thì đồ ăn Indo có rất ít rau, chỉ vài lát dưa leo gọt vỏ, mấy miếng rau bắp cải, thêm 1-2 cọng húng gì mùi rất khó chịu để trang điểm nhưng vốn lợn, ăn rau nhiều nên em làm sạch luôn, ăn xong hơi choáng vì thấy nguyên cây bắp cải tròn, chị chủ quán cầm nguyên vậy gọt vài lát vào dĩa cơm, chả rửa ráy gì ráo...khiếp.
    Anh bạn nói, vì đa phần người Indonesia (~80%) theo đạo Hồi, nên họ không ăn thịt heo, thịt chó....chỉ ăn gà, bò, cá...nên bữa nghe anh Quân giới thiệu món rắn, em cũng thích thử nhưng nghe anh bạn nói tao không ăn, chổ đó chỉ bán cho ngừoi tàu hoặc người không theo đạo hồi thì em cũng không dám rủ đi ăn cùng.
    anhnguyen
    anhnguyen
    Chém gió
    Chém gió

Bài gửi by anhnguyen 22/2/2015, 23:32

Sau khi ăn về, thì sửa soạn cho món chính là giao lưu với các honda win riders.
    Từ nhà anh bạn đến chổ giao lưu có lẽ 50~60km gì đó, nên anh bạn lấy con Suzukia Thunder 150cc, nai nịt gọn gàn giày ủng, báo bảo hộ, lên đường, ra cây xăng chờ...
    TẤT NIÊN & GIAO LƯU Ở JAKARTA Indo20_zps6a24378f
    Cây xăng ở Indo đa số có vòi bơm hơi miễn phí, xe ai non thì lấy bơm...

TẤT NIÊN & GIAO LƯU Ở JAKARTA Airradiator_zps4138a5c8

dòng người xếp hàng vào đỗ xăng rất trật tự, tự giác (cái này anh Quân đã giới thiệu)
    TẤT NIÊN & GIAO LƯU Ở JAKARTA Hi3000nh0053_zps5c722f49

TẤT NIÊN & GIAO LƯU Ở JAKARTA Cayxang_zpsce13373a

Đợi 1 lúc thì có 2 bác phóng xe win cào cào tới, nhìn mặt nhận ra ngay vì hay gặp.... trên facebook
    TẤT NIÊN & GIAO LƯU Ở JAKARTA Hi3000nh0061_zps907db80b

TẤT NIÊN & GIAO LƯU Ở JAKARTA Hi3000nh0062_zpsc483ef04
    Có lẽ đã thông báo 2 tuần trước chuyến đi, vào tối thứ 7, cái win riders, hay họp, nên các anh biết cũng biết trước để chuẩn bị. Tay bắt mặt mừng, tiếng anh bồi, body language nhận ra người quen trên facebook nên trao đổi 1 hồi đi đến điểm tập kết, giờ này em ngồi sau chiếu win này, anh kia chở.
    Đường sá Indo tầm 8-9h tối cũng bớt đông, nên anh bạn phóng như điên như thể phía trước là nhà vĩnh biệt hay Bình hưng Hòa. Nói thật em khiếp đảm luôn, màn chạy xe lạng lách kinh hoàng, đồng hồ lúc nào cũng chực chỉ 80~100km/h, mà anh bạn lại hay chẻ làn, có nghĩa là lách qua 2 xe ô tô chạy song song làm em ngồi cũng không yên, vẹo qua vẹo lại sau mỗi cú tắc của anh ý. Có lẽ lần sau đi nên cất ...trim ở nhà.
    anhnguyen
    anhnguyen
    Chém gió
    Chém gió

Bài gửi by anhnguyen 25/2/2015, 10:02

Uây, không hiểu sao hình ảnh tải lên photobucket hiện ngon lành mà lúc link sang 4R nó lại bị nghiêng ngả hết nhỉ?

Phần chính giao lưu, nghe anh bạn nói tối thứ 7 anh em honda winclub hay họp mặt ở Jakarta, nếu mày đi thì canh thời điểm cuối tuần, họp mặt với anh em thì vui...

Jakarta rất rộng, trong khi (em đoán đại) đa phần anh em đi win cũng bèo như em nên ở vùng ven, vào chổ of ẹp cũng cỡ 50-60km, lão kia chở em, chạy như anh Minh K'Tân bên mình mà cũng gần 2h mới đến.

Đang đi đã thấy xa xa thấy người và xe tụ tập bên đường...em không bất ngời lắm đoán ngay ra hội win. Đây là lần thứ 2 em thấy honda win kể từ lúc đặt chân lên đất Indonesia. 

TẤT NIÊN & GIAO LƯU Ở JAKARTA DSCN5267_zps4dc6bc6a

TẤT NIÊN & GIAO LƯU Ở JAKARTA DSCN5264_zps4caf5311
    TẤT NIÊN & GIAO LƯU Ở JAKARTA DSCN5266_zpsa0ae0cc8
    TẤT NIÊN & GIAO LƯU Ở JAKARTA DSCN5265_zpsa4127056
    TẤT NIÊN & GIAO LƯU Ở JAKARTA DSCN5268_zps12838949
    Anh bạn này mang theo món quà tặng độc, lão MN11 xem cứ tấm tắc thèm
    anhnguyen
    anhnguyen
    Chém gió
    Chém gió

Bài gửi by anhnguyen 25/2/2015, 10:19

Lại kể, đi đường xa lộ từ Sân bay thì tuyệt nhiên không có bóng dáng mô tô xe máy vì cấm
    Còn trong thành phố thì tay ga, streetfires, Suzuki, YMH...125~150cc thôi thì đủ cả, lâu lâu cũng thấy được 1 vài em GL đời nào em cũng không rõ. Còn win thì gần như không. Ngoại trừ lúc ra khỏi thủ đô, về nhà anh bạn nhác thấy chiếc win 2000~2001 tem vành còn keng chạy lướt qua mà không kịp chụp ảnh. Thì buổi tối giao lưu là lần thứ 2 em nhìn thấy win. Còn sau đó đi lòng vòng Jakarta cũng không thấy bóng chiếc win nào.

Sau khi đoàn đón nhóm của em, dừng lại tay bắt mặt mừng chào hỏi tí, rất dễ nhận ra vì nhẵn mặt trên faceboook, nhưng tên thì rất khó nhớ. Có duy nhất 1 cô vợ anh bạn Yadin, đi cùng, chủ động chào hỏi bắt tay em và english rất tốt, cười nói rôn rả... làm em hơi bất ngờ, hóa ra cô vợ vẫn theo dõi và cổ vũ chồng với hội win, mặc dù cô mặc bộ đồ đạo hồi, trùm khăn mặt nhưng rất nhanh nhẹn, chủ động...tiếc là vì lý do tôn giáo nên em dek dám chụp ảnh. Nhìn anh chàng cao gầy lêu khêu đi cùng cô vợ em thấy hơi hơi giống với cặp Duc67 nhà mình. 

Tiếp theo, toàn đội nhập cuộc hội ý chớp nhoáng và lên xe lại vòng vèo một lúc, tới một góc phố có chổ hạ trại, anh em dừng lại dựng xe vào quán.
     Em trông giống như một dãy kios bán hàng giải khát hay đồ ăn gì gì đó ban ngày, ban đêm để trống, vẫn đèn neon sáng choang dưới dãy bàn ghế cũ.
    TẤT NIÊN & GIAO LƯU Ở JAKARTA DSCN5280_zpsf666d48f
    TẤT NIÊN & GIAO LƯU Ở JAKARTA HWRIndo_zps70f77fc3
    Anh em an tọa, một số bác được cử đi mua đồ ăn thức uống, còn lại ngồi tranh thủ bắt tay giao lưu chém gió đúng nghĩa (body language...he he he).
    anhnguyen
    anhnguyen
    Chém gió
    Chém gió

Bài gửi by anhnguyen 25/2/2015, 10:41

Điều em cảm nhận là hội rất quy cũ, đoàn kết, có bác ở rất xa, cỡ hơn 200km (đi xe bus hơn 8h cũng đến vì indonesia kẹt xe kinh khủng, chứ chạy từ HCM đi Phan thiết vừa đi vừa nghỉ, em nghĩ cỡ 5h là kịch kim). Không tính bác từ đảo Bandung sang Jakarta cỡ hơn 400Km, nhưng lão bảo tao lợi dụng đi công tác...
    Còn đa số anh em cỡ trên 50-70km là bình thường.
    Trong khi chờ đợi, các bác tranh thủ quà tặng...làm em rất cảm động thịnh tình. 

TẤT NIÊN & GIAO LƯU Ở JAKARTA Logo3_zps1095aba1
    TẤT NIÊN & GIAO LƯU Ở JAKARTA Logo6_zpseb59f4cc
    TẤT NIÊN & GIAO LƯU Ở JAKARTA Indo19_zps5e997107

Một số anh được phân công đi mua đồ cũng đã về...
    Chả biết anh Quân đi giao lưu với đối tác business thế lào, chứ honda win club đa phần là đạo hồi và phong tục tập quán ở đây: em thấy chỉ có, đậu nành rang, đậu phộng luộc, chôm chôm (mùa này đang nhiều ở Indonesia), chuối chiên (rất ngon)...đồ uống thì nước lọc, cafe, trà đá, nước chanh, nước ép trái cây tươi...Bác mà thấy bảng quảng cáo Cocacola, pepsi hay beer rượu thì em chết ngay (ngoại trừ các cửa háng duty free trong sân bay, một số trung tâm mua sắm lơn ở Jakarta, khu người tàu, đạo khác...). Các bợm như lão Lavic có đi thì cũng hơi buồn.
    Sau đây là 1 số hình ảnh giao lưu ạ....

TẤT NIÊN & GIAO LƯU Ở JAKARTA Indo18_zps3afff577

TẤT NIÊN & GIAO LƯU Ở JAKARTA Indo14_zpsb21e9f3c
    TẤT NIÊN & GIAO LƯU Ở JAKARTA Indo15_zpscd54bb86

Bác này giống như trưởng lão, thấy cụ phát biểu anh em nghe răm rắp..
    TẤT NIÊN & GIAO LƯU Ở JAKARTA Indo4_zps2f4ff0b2

TẤT NIÊN & GIAO LƯU Ở JAKARTA Indo10_zps1091a24c
    TẤT NIÊN & GIAO LƯU Ở JAKARTA Indo2_zps9542ffb3
    TẤT NIÊN & GIAO LƯU Ở JAKARTA DSCN5283_zpsdb4f73d2
    TẤT NIÊN & GIAO LƯU Ở JAKARTA DSCN5282_zpsa8034384
    TẤT NIÊN & GIAO LƯU Ở JAKARTA DSCN5278_zpseab6b6d3
    TẤT NIÊN & GIAO LƯU Ở JAKARTA Hondawinindo_zps1c60c4ed
    TẤT NIÊN & GIAO LƯU Ở JAKARTA Indo8_zps7e012a1f
    TẤT NIÊN & GIAO LƯU Ở JAKARTA Indo11_zps895c4224
    anhnguyen
    anhnguyen
    Chém gió
    Chém gió

Bài gửi by anhnguyen 25/2/2015, 10:48

Sau khi giao lưu khoảng gần 2h, trò chuyện rôn rả, anh em kết thúc, kéo nhau ra bãi đất trống xếp xe làm vài bãi lưu niệm....rồi biến. Rất khó và hiếm có dịp giao lưu Honda win Indo và Viet Nam như lày...
    TẤT NIÊN & GIAO LƯU Ở JAKARTA Indo6_zps34acead2
    TẤT NIÊN & GIAO LƯU Ở JAKARTA Indo16_zps17611a14
    TẤT NIÊN & GIAO LƯU Ở JAKARTA DSCN5295_zpse29684b3
    Giờ em mới thấy mấy chiếc này

TẤT NIÊN & GIAO LƯU Ở JAKARTA DSCN5274_zps67c759e7
    TẤT NIÊN & GIAO LƯU Ở JAKARTA DSCN5269_zps1c987e06
    TẤT NIÊN & GIAO LƯU Ở JAKARTA DSCN5271_zpsc2e55506

Bác này có lẽ tham gia nhiều hội quá đây
    TẤT NIÊN & GIAO LƯU Ở JAKARTA DSCN5291_zps41d2b6ae

TẤT NIÊN & GIAO LƯU Ở JAKARTA DSCN5292_zps06965a48

TẤT NIÊN & GIAO LƯU Ở JAKARTA DSCN5288_zpsd03867e3
    nickname
    nickname
    Tập Bò
    Tập Bò

Mức uy tín : 5

Bài gửi by nickname 27/2/2015, 16:16

Thật là một chuyến đi thú vị và bổ ích! Hội Win VN ta có vẻ vang hay không, có sánh vai bạn bè năm châu hay không phần nhiều là nhờ những người như bác Anh Nguyên vậy!
    anhtienbimson
    anhtienbimson
    Chém gió
    Chém gió

Mức uy tín : 0
    Status : Honda win 100 - Now and forever !

Bài gửi by anhtienbimson 27/2/2015, 21:39

Vâng, 1 chuyến đi đặc biệt và em đang chờ quà đặc biệt của lão đây ạ, Xuân sắp hết rồi đấy, coi 'lỳ xỳ' thằng em đi kẻo quên đó ạ !
    anhnguyen
    anhnguyen
    Chém gió
    Chém gió

Bài gửi by anhnguyen 28/2/2015, 07:40

Có quà tặng từ các chiến hữu HONDA WIN INDONESIA đây ạ,
    Lão MN11 và "hít guai tuyết mùa nóng" đã ghé lấy, số còn lại
    em sẽ phân phát cho khi nào họp mặt, anh em lào ở xa xem mẫu, 
    lựa đồ và trả phí vận chuyển từ Biên Hòa đi các tỉnh, phí từ Jakarta về VN thì fee ạ.

TẤT NIÊN & GIAO LƯU Ở JAKARTA Logo2_zps5f8b210c

TẤT NIÊN & GIAO LƯU Ở JAKARTA Logo4_zpsfb0a8e3a

TẤT NIÊN & GIAO LƯU Ở JAKARTA Logo5_zps4fbfb5f3

TẤT NIÊN & GIAO LƯU Ở JAKARTA Logo1_zps30c52800
    LaVic
    LaVic
    Đỡ không nổi
    Đỡ không nổi

Mức uy tín : 23

Bài gửi by LaVic 1/3/2015, 08:24

Em nhìn hoài nhìn mãi mà chẳng thấy cái pas vè trước hehe
    anhnguyen
    anhnguyen
    Chém gió
    Chém gió

Bài gửi by anhnguyen 1/3/2015, 23:15

tưởng gì cái đó chuyện nhỏ như con thỏ Mod ạ,
    Có xiền là có thôi...chân lý dồi. Không nó thì cái dì đây?

TẤT NIÊN & GIAO LƯU Ở JAKARTA DSCN4818_zpseszsnmb9

TẤT NIÊN & GIAO LƯU Ở JAKARTA DSCN4822_zps2mai0g2j
    anhtienbimson
    anhtienbimson
    Chém gió
    Chém gió

Bài gửi by anhtienbimson 2/3/2015, 08:25

Ước gì mình được đi Jakarta uống nước lọc như anh ấy  :D :\"> :P :-0
    anhnguyen
    anhnguyen
    Chém gió
    Chém gió

Bài gửi by anhnguyen 2/3/2015, 16:04

Em đi đợt cao điểm, vé máy bay hết 9tr5. Chi phí mấy ngày bên đó tẹt ga (k bia diệu, gái gú)
    khoảng 5tr5~6tr nữa (total ~ 15tr) thôi bác, có thể số tiền đó nhiều với nhiều người nhất là các 
    gia đình ở quê, nhưng với bác có thể được, với điều kiện
    Bác hãy thay đổi ở chính bản thân bác. Nếu an phận nhàn hạ, vào biên chế, đảng viên....
    thì cơ hội rất mong manh bác ạ.
    anhtienbimson
    anhtienbimson
    Chém gió
    Chém gió

Bài gửi by anhtienbimson 4/3/2015, 21:30

Nhưng chắc có bán bia diệu chứ bác. hay bên đó họ cấm bán vậy?
    anhnguyen
    anhnguyen
    Chém gió
    Chém gió

Bài gửi by anhnguyen 5/3/2015, 08:47

Em không biết là cấm hay không? nhưng mấy món khoái khẩu bên mình 
    họ không sử dụng bác ạ. Trừ mấy chổ trung tâm ăn chơi, đèn đỏ Jakarta (vụ này chắc anh Quân rành, he he he)
    thì không có chổ nào có bia diệu, nước ngọt có ga bác ạ,
    Em có hỏi thì họ nói, dân đạo Hồi bọn tao không được uống diệu bia, nước ngọt có ga,
    thịt lợn, chó, mèo, rắn...
    anhtienbimson
    anhtienbimson
    Chém gió
    Chém gió

Bài gửi by anhtienbimson 7/3/2015, 19:13

Bác Anh tặng em 1 cái logo đề can hình tròn đê, hình mô cũng được, em dán nghịch ạ  :-bd
    anhnguyen
    anhnguyen
    Chém gió
    Chém gió

Bài gửi by anhnguyen 7/3/2015, 21:36

Ok bác Tiến Bỉm, đang tìm người giải phóng cái đống đó cho đỡ chật nhà.
    longwin
    Đỡ không nổi
    Đỡ không nổi

Mức uy tín : 6
    Status : bửoi

Bài gửi by longwin 10/3/2015, 08:44

like mạnh

Sponsored content

Bài gửi by Sponsored content

Hôm nay: 26/4/2024, 17:48