Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Thống Kê

Hiện có 1 người đang truy cập Diễn Đàn, gồm: 0 Thành viên, 0 Thành viên ẩn danh và 1 Khách viếng thăm

Không

[ View the whole list ]

Số người truy cập cùng lúc nhiều nhất là 14 người, vào ngày 14/11/2012, 16:27

Latest topics

Tuanwin
connguasat
LaVic
7 posters

Xe hay chết máy và có khói trắng. Help!!

LaVic
    LaVic
    Đỡ không nổi
    Đỡ không nổi

Mức uy tín : 23

Xe hay chết máy và có khói trắng. Help!! Empty Xe hay chết máy và có khói trắng. Help!!

Bài gửi by LaVic 2/7/2013, 13:28

Như tít ạ \'@^@III 
    Dạo này hắn dỡ chứng cứ lịm máy mỗi khi bóp côn, vào số cũng khó và lâu lâu phành 1 cái thì khói trắng bay mù trời (kỳ rồi em bận bịu quá nên chẳng nhớ đi được bao nhiêu km mới thay nhớt nữa hình như là từ 30/4 thì phải X_X, có bao giờ......:-B  ).

Bác nào có kinh nghiệm chia sẻ với em với ạ.
    Thanks
    connguasat
    connguasat

Mức uy tín : 1

Xe hay chết máy và có khói trắng. Help!! Empty Re: Xe hay chết máy và có khói trắng. Help!!

Bài gửi by connguasat 2/7/2013, 13:59

Bác cho nổ máy ở ga genty,nếu xe nổ đều vận hành êm ái, thi xe tắt máy là do côn cắt ko hết, cần chỉnh lại dây côn. Nếu có tiếng kêu lách cách đò là cò, cần canh chỉnh suppap lại. Ngoài ra còn kiểm tra bộ chế hòa khí và buji nữa nhé !
    Ra khói trắng, nếu hở bạc thì  buji và pô có nhớt ẩm ướt

Ra khói thi xe cần làm lại máy gòi !
    Tuanwin
    Tuanwin
    Đỡ không nổi
    Đỡ không nổi

Mức uy tín : 16

Xe hay chết máy và có khói trắng. Help!! Empty Re: Xe hay chết máy và có khói trắng. Help!!

Bài gửi by Tuanwin 2/7/2013, 22:22

Đã bảo bán quách cho tay Tuấn VK nào trả 8tr gì đấy cho rảnh nợ rồi mua AirBlade mà chạy cho nó kinh tế thì lại không nghe, cứ chần chừ rồi bây giờ lại rối tinh rối mù lên như vậy.
    LaVic
    LaVic
    Đỡ không nổi
    Đỡ không nổi

Mức uy tín : 23

Bài gửi by LaVic 3/7/2013, 08:10

Coconnguasat đã viết:Bác cho nổ máy ở ga genty,nếu xe nổ đều vận hành êm ái, thi xe tắt máy là do côn cắt ko hết, cần chỉnh lại dây côn. Nếu có tiếng kêu lách cách đò là cò, cần canh chỉnh suppap lại. Ngoài ra còn kiểm tra bộ chế hòa khí và buji nữa nhé !
    Ra khói trắng, nếu hở bạc thì  buji và pô có nhớt ẩm ướt

Ra khói thi xe cần làm lại máy gòi !

Xe em thì bugi và pô xe khô ráo bác ạ, khói trắng ra khi đạp máy mà lâu lâu mới bị chứ không thường xuyên
    nmtam1618
    nmtam1618

Status : Win 100 - Chinh phục mọi nẻo đường

Bài gửi by nmtam1618 3/7/2013, 20:08

Hi, bác Lavic
    Xe của bác  mới đi có 2 tháng chưa thay nhớt thì em nghĩ là cũng không gây ra bệnh được (chỉ trừ khi bác dùng nhớt dỏm hoặc đi hết đoạn đường gần 100 Km mỗi ngày hoặc là xe bị rò rỉ nhớt máy>:) >:) 
    Em nghĩ với tình trạng hiện tại của chiếc xe, vấn đề nằm ở chỗ: bố nồi; píttông, bạc và xupap.:D
    anhtienbimson
    anhtienbimson
    Chém gió
    Chém gió

Mức uy tín : 0
    Status : Honda win 100 - Now and forever !

Bài gửi by anhtienbimson 3/7/2013, 20:20

Ngoài ra Bác Lavic cần kiểm tra thêm chỗ này:
    BXC khi chỉnh bị thiếu gió cũng ra khói trắng nhưng nẹt ga lên mới thấy mà thấy máy nóng hơn bình thường.
    Lúc trước Em chỉnh chọt bộ kim cối, khi chỉnh garanty lúc thiếu gió cũng bị như vậy, Em nới vít gió thêm 1 tý thì nẹt thấy không có khói trắng lẫn khói đen luôn.
    Khi xăng và gió vừa đủ khá quan trọng, hơn nữa tiết kiệm nhiên liệu nữa Bác ạ. Em mất 2 tuần chỉnh chọt mới chuẩn được xăng và gió đấy ạ, mỗi ngày nhích ra hoặc vào 1 tý, mỗi ngày 1 tý, vì BXC tầm xăng gió ở mỗi chiếc là khác nhau đấy ạ !

Còn nếu không phải lý do trên thì em nghĩ phải đến 99% là séc-măng thôi Bác ạ, Thay bộ séc-măng khác thôi !

Côn thì em nghĩ chắc do tầm côn thôi chứ bộ côn cũng rất bền, đâu có dễ hư đâu Bác ! Bác thử căn lại tầm côn xem sao !
    ilovewin
    ilovewin
    Đỡ không nổi
    Đỡ không nổi

Mức uy tín : 19

Bài gửi by ilovewin 3/7/2013, 20:27

Tuanwin đã viết:Đã bảo bán quách cho tay Tuấn VK nào trả 8tr gì đấy cho rảnh nợ rồi mua AirBlade mà chạy cho nó kinh tế thì lại không nghe, cứ chần chừ rồi bây giờ lại rối tinh rối mù lên như vậy.

em mạnh bạo trả 9 chịu nhé.....:))
    connguasat
    connguasat

Bài gửi by connguasat 4/7/2013, 10:00

Khói xe pác là khói đen do dư xăng chứ ko phải khói trắng! xe chỉ bị bệnh vặt thôi , chỉnh lại bộ chế và dây côn là được.
    phthinh
    phthinh
    Bú tí mẹ
    Bú tí mẹ

Mức uy tín : 8

Bài gửi by phthinh 4/7/2013, 15:19

về vụ bxc và hay chết máy thì các bác khác giải thích khá rõ ràng rồi

còn vệ vụ khói lửa thì theo ngu ý của em thì thế này:
    xe ra khói trắng, mà lâu lâu mới có thì do hở xéc măng nhưng mức độ nhẹ. nếu kiểu này thì bugi và pô vẫn khô ráo bình thường.
    về việc này thì đúng là xe có yếu hơn chút(theo lý thuyết là thế, nhưng thực tế thì rất khó cảm nhận được :D  ) nhưng không đáng kể. nếu bác thay nhớt xong mà không ra khói nữa thì kệ nó, bác cứ để thế đi. nhưng lâu lâu nhớ kiểm tra nhớt không thôi khói lại bay mù mịt.
    xe của bác Quân Misa cũng vậy, lần nào leo Sơn Trà thì đề phụt khói trắng mù mịt. đến khi nhớt hao đi đáng kể thì không có khói nữa :D  nhưng đi đường bằng thì không có vấn đề gì cả

Sponsored content

Bài gửi by Sponsored content

Hôm nay: 28/3/2024, 22:56