Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Thống Kê

Hiện có 1 người đang truy cập Diễn Đàn, gồm: 0 Thành viên, 0 Thành viên ẩn danh và 1 Khách viếng thăm

Không

[ View the whole list ]

Số người truy cập cùng lúc nhiều nhất là 14 người, vào ngày 14/11/2012, 16:27

Latest topics

5 posters

Hỏi về kinh nghiệm tẩy trắng đầu bò

anhtienbimson
    anhtienbimson
    Chém gió
    Chém gió

Mức uy tín : 0
    Status : Honda win 100 - Now and forever !

Hỏi về kinh nghiệm tẩy trắng đầu bò Empty Hỏi về kinh nghiệm tẩy trắng đầu bò

Bài gửi by anhtienbimson 5/9/2013, 16:02

Em thấy 1 số xe sau khi tút tát lại, khá là sáng sủa, cái đầu bò xe em bị bám bụi đất lâu năm, xuống màu, các bác có mẹo gì, bày em với ạ.
    Nhàn rỗi sinh nông nổi ấy mà, có gì không phải các bác bỏ quá cho em ạ !
    Các chi tiết khác nữa, các bác có kinh nghiệm chia sẻ luôn với ạ!
    ilovewin
    ilovewin
    Đỡ không nổi
    Đỡ không nổi

Mức uy tín : 19

Hỏi về kinh nghiệm tẩy trắng đầu bò Empty Re: Hỏi về kinh nghiệm tẩy trắng đầu bò

Bài gửi by ilovewin 5/9/2013, 18:05

Kinh nghiệm thì em không có......^#(^ 
    Như theo ông bà già xưa thì bác cứ dắt xe ra sân nổ máy chừng 5-10 phút...trong time chờ đợi bác hỏi chị nhà bịch Omo + chai Sumo tẩy trắng, pha 2 thứ này đậm đặt với 1 ít nước, bác kiếm đoạn thanh tre ngắn chẻ ra tầm lớn ngón tay cái tí...bác đập hơi dập 1 đầu....sau đó là bác ngồi kỳ cọ máy tầm khoảng nữa ngày tùy theo độ dơ của máy mà time ít hay nhìu nha bác....sau đó bác rửa lại bằng nước lạnh...Sáng gì mà sáng thế....no1
    win99memory
    Đỡ không nổi
    Đỡ không nổi

Mức uy tín : 11

Hỏi về kinh nghiệm tẩy trắng đầu bò Empty Re: Hỏi về kinh nghiệm tẩy trắng đầu bò

Bài gửi by win99memory 6/9/2013, 22:17

Chời ơi, kỳ cọ mà tới nữa ngày ngồi ngoài nắng...chắc xỉu luôn wá!!!Thôi nó dơ thì cho nó dơ luôn đi bác.
    anhtienbimson
    anhtienbimson
    Chém gió
    Chém gió

Bài gửi by anhtienbimson 7/9/2013, 12:43

ilovewin đã viết:Kinh nghiệm thì em không có......^#(^ 
    Như theo ông bà già xưa thì bác cứ dắt xe ra sân nổ máy chừng 5-10 phút...trong time chờ đợi bác hỏi chị nhà bịch Omo + chai Sumo tẩy trắng, pha 2 thứ này đậm đặt với 1 ít nước, bác kiếm đoạn thanh tre ngắn chẻ ra tầm lớn ngón tay cái tí...bác đập hơi dập 1 đầu....sau đó là bác ngồi kỳ cọ máy tầm khoảng nữa ngày tùy theo độ dơ của máy mà time ít hay nhìu nha bác....sau đó bác rửa lại bằng nước lạnh...Sáng gì mà sáng thế....no1
    Dạ vâng Bác, phải thử thôi ạ ! Em báo cáo tình hình sau ạ !
    anhtienbimson
    anhtienbimson
    Chém gió
    Chém gió

Bài gửi by anhtienbimson 7/9/2013, 12:45

win99memory đã viết:Chời ơi, kỳ cọ mà tới nữa ngày ngồi ngoài nắng...chắc xỉu luôn wá!!!Thôi nó dơ thì cho nó dơ luôn đi bác.
    Đang rảnh mà bác Quân, rảnh hay chuyện ra thế đó Bác, chăm xe quen tay rồi, giờ nó cũng tương đối rồi nên lâu lâu lại không có việc làm, thấy buồn tay buồn chân ấy mà.....:D
    LaVic
    LaVic
    Đỡ không nổi
    Đỡ không nổi

Mức uy tín : 23

Bài gửi by LaVic 7/9/2013, 15:59

Bác có thể tham khảo cách này, do anh MINHENG chia sẻ với anh em trên diễn đàn otosaigon.com.
    Ưu điểm: trắng sáng chói loá, nhưng cái màu trắng xanh của nó hơi dại dại
    Nhiệt điểm: Không đen thì thôi mà một khi dã đen thì còn đen hơn xưa >:) 
    - Vật tư: mua khoảng 100 g bột tẩy nhôm ở tiệm hóa chất (5000 đ). Thành phần gồm 2 thứ bột: thứ nhất là bột axít hạt trắng nhuyễn giống như đường uống café; loại thứ hai là bột gì đấy mà nơi bán họ giấu không nói hạt trắng dài giống như bột ngọt. Ở các hiệu hóa chất chỗ em cứ nói bán bột tẩy nhôm là họ bán cho hà… em cũng không biết công thức hóa học của chúng.
    - Trộn hai thứ bột với nhau, pha với khoảng 200 ml nước ấm cho mau tan. Đợi tan hết bỏ vào một ít nước rửa chén.
    - Dùng chiếc đũa tre (hay cái que bằng tre) đập giập chấm nước hóa chất chùi vào nắp quy –lát, bình xăng con, thân máy… chấm thuốc rồi chùi hoài một lúc. Lưu ý: tẩy cho bình xăng con bằng a-ti-mon thì pha loãng hơn. Tránh dính vào chỗ bằng thép mạ, tránh dính vào tay gây lột da.
    - Dùng nước rửa thật sạch, sau khi rửa xong đợi khô các bác thấy các chỗ vừa chùi bị mốc trắng.
    - Nổ máy chạy đi vài vòng cho máy thật nóng. Lấy cây cọ (chổi sơn) chấm dầu lửa chùi rửa lại những chỗ vừa tẩy. Máy càng nóng càng hiệu quả.
    - Khi khô dầu lửa các bác được sản phẩm xanh au giống hệt đồ zin. Nhớ chùi luôn bình xăng con.
    - Chớ ham vài ngày tẩy một lần chi tiết sẽ bị xanh trắng, mất đi màu zin.
    - Nếu các bác mua không có loại bột thứ hay như em trình bày bên trên thì chỉ dùng loại thứ nhất (bột axit) sẽ cho sản phẩm kém độ bóng, hơi trắng, cũng tạm được. Dùng axit châm ắc-quy cũng được nhưng màu sắc sản phẩm thu được chỉ bằng 30% so với cách của em trình bày bên trên
    anhtienbimson
    anhtienbimson
    Chém gió
    Chém gió

Bài gửi by anhtienbimson 8/9/2013, 22:09

Cảm ơn Bác Lavic đã chia sẻ......
    NM
    NM
    Đỡ không nổi
    Đỡ không nổi

Mức uy tín : 23

Bài gửi by NM 10/9/2013, 16:18

Anh có thể dùng chất tẩy vỏ máy chuyên dụng Liquid Moly. Sau khi tẩy, anh Tiến nên cho vào túi ni-lông và ép chân không. Nếu không vết bẩn sẽ trở lại và tệ hại hơn xưa![]---
    anhtienbimson
    anhtienbimson
    Chém gió
    Chém gió

Bài gửi by anhtienbimson 10/9/2013, 21:59

NM đã viết:Anh có thể dùng chất tẩy vỏ máy chuyên dụng Liquid Moly. Sau khi tẩy, anh Tiến nên cho vào túi ni-lông và ép chân không. Nếu không vết bẩn sẽ trở lại và tệ hại hơn xưa![]---
    Chi mà ghê rứa Minh.Rút chân không đầu bò nữa thì Anh chịu hẳn rồi đó !

Sponsored content

Bài gửi by Sponsored content

Hôm nay: 19/4/2024, 14:38