Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Thống Kê

Hiện có 1 người đang truy cập Diễn Đàn, gồm: 0 Thành viên, 0 Thành viên ẩn danh và 1 Khách viếng thăm

Không

[ View the whole list ]

Số người truy cập cùng lúc nhiều nhất là 14 người, vào ngày 14/11/2012, 16:27

Latest topics

anhnguyen
nickname
anhtienbimson
thaovuduc
DUYWIN
ilovewin
win99memory
LaVic
12 posters

Moá đời !!!!

LaVic
    LaVic
    Đỡ không nổi
    Đỡ không nổi

Mức uy tín : 23

Moá đời !!!! Empty Moá đời !!!!

Bài gửi by LaVic 7/9/2013, 16:28

- Tính ra đã 34 cái xuân sanh, thời gian này bận đầu tắt mặt tối, nhiều đêm về mệt mỏi rã rời, con cái chỉ nhìn qua loa rồi ngã oạch 1 cái rồi lại đến sáng rồi lại phải đi cày, đâu rồi cái thuở xưa cà phê nhâm nhi, tán gẫu rôm rã cùng những ngừơi bạn ----> Moá đời
    - Tính ra cái khủng hoảng kinh tế đã làm chết biết bao nhiêu anh hùng hào kiệt nghành bất động sản, lúc đấy thì cứ cười khẩy, cha bố nó chết còn mình tép riu thì dễ gì, rồi cái ngày đó, cái ngày mà mình lo sợ nhất cũng đến (cũng gần 1 năm rồi đấy ạ), cứ đến cuối tháng thì ôi thôi sữa, tả, tiền ăn, tiền học cho sấp nhỏ, cơm áo gạo tiền đến chóng cả mặt, nhiều lúc chỉ ước gì...........ước gì mà cũng chẳng biết phải ước gì nữa ---> Moá đời
    - Tính ra cũng gần chục năm gắn với cái nghành bạc bẽo này, biết bao thăng trầm đều đã trải, oanh liệt lẫm lẫm cũng có mà giờ nhìn lại vẫn tay trắng tay là sao ...............là sao? ------> Moá đời
    - Áo quần cũ không dám mua, giày dép cũng vậy, chắc chiu để dành cho con, cho nó bằng với bạn với bè, mà sức lực thì đâu còn sung mãn như xưa thôi thì cũng kệ vậy, dẫu có cực có khổ thì cũng phải ráng, đời người mà sung sướng chỉ 30 năm là đủ giống như câu hát của cha nghệ sĩ nào đó "Em ơi có bao nhiêu......30 năm đầu sung sướng....30 năm sau... ----> Trời đất 34 tuổi mà nói mấy câu này sao mà.....thế ---> Moá đời
    - Nhiều lúc muốn vứt mẹ nó cái sự đời, xách con xe lang bạt này đây mai đó cho thoả chí, cho đầu óc thư thái rồi lại về mà cũng đâu có được, trách nhiệm gia đình thì không nỡ công việc thì kệ con mẹ nó nhưng mà càng kệ thì nó càng réo ---> Moá đời

Chắc nếu kể ra cái hoàn cảnh của em thì chắc các bác lại ghét (vì sẽ nhiều và nhiều chữ lắm) và cũng sẽ là cái điệp khúc MOÁ ĐỜI miên man không bao giờ dừng

Hôm nay em hơi bị nản nên viết bậy bạ vài dòng, bác nào không thích thì cho qua dùm em ạ
    Biết đâu đấy tối nay bác nào rãnh thì alo, anh em gặp nhau bù khú cho em qua đêm nay ạ
    win99memory
    Đỡ không nổi
    Đỡ không nổi

Mức uy tín : 11

Moá đời !!!! Empty Re: Moá đời !!!!

Bài gửi by win99memory 7/9/2013, 22:55

Năm nay khó khăn nhiều các bác a, nhưng em sợ sang năm còn ghê gớm hơn, nhất là cái đám Trung Đông quăng qua quăng lại mấy bịch hoá chất  , WWIII mà nổ ra thì ..mệt luôn.Mấy công ty giày khách hàng lớn của em thiếu nợ 5 tháng trời còn chưa có tiền trả,em đang mệt mỏi đây.
    ilovewin
    ilovewin
    Đỡ không nổi
    Đỡ không nổi

Mức uy tín : 19

Bài gửi by ilovewin 8/9/2013, 09:24

Móa đời........2 bàn tay trắng làm nên trắng tay..................
    em gần quạt than rồi.....phải cố gắng thôi.....................\'+_+
    LaVic
    LaVic
    Đỡ không nổi
    Đỡ không nổi

Bài gửi by LaVic 8/9/2013, 11:07

ilovewin đã viết:Móa đời........2 bàn tay trắng làm nên trắng tay..................
    em gần quạt than rồi.....phải cố gắng thôi.....................\'+_+
    Hôm nay em cũng phải đi làm đến khuya mới về đây ---> moá đời

Chúc mẹ tròn con vuông, khi nào về nhà ới em 1 tiếng em ghé nâng cái ly chúc mừng nhé
    DUYWIN
    DUYWIN
    Đỡ không nổi
    Đỡ không nổi

Mức uy tín : 18

Bài gửi by DUYWIN 8/9/2013, 11:48

Em hai bàn tay trắng làm nên vô số..........nợ nần>>>>>moá moá,đề nghị off cho những người nói tiếng moá......off,kkkkk
    thaovuduc
    thaovuduc
    Tập Bò
    Tập Bò

Mức uy tín : 0

Bài gửi by thaovuduc 8/9/2013, 13:55

Cho em tham gia với nhưng cho em dùng " Mía đá " thay thế vì các bác dùng chữ đó em đọc bằng mắt mà cũng đau hết cả cái lỗ mồm.dapchet 
      Mía đá, 3 năm trời ăn nằm làm việc. 2 năm vừa học vừa làm cố gắng lấy cái mảnh giấy màu đỏ ghi 2 chữ kỹ sư cho bằng anh bằng em. Lấy được rồi thì lại có quy chế lương mới. Tính tới tính lui thì tăng bậc chức danh mà tiền vẫn thế. Mía, đúng là khủng hoảng kinh tế.:-(II> 
      Mía đá, 27 cái xuân vừa xanh tươi vừa héo rụi rồi, bạn bè có đứa có 2 con rồi mà em vẫn còn chưa dám lấy vợ.
      Mía đá, nhiều khi thương cho vợ cả, muốn đưa vợ cả đi thẩm mĩ với spa mà móc túi mãi không thấy dư được đồng cắc lẻ nào. đành ngậm ngùi ngồi tự tay mát xa, lau chùi động viên: "cố gắng theo anh đi tới nơi về tới chốn, khi nào kinh tế khá hơn anh bù đắp lại". thế mà cũng đã cả năm trời rồi chưa thực hiện được. mía.
      Mía đá nhất là mới tham gia được với cả nhà có một chuyến. từ đó tới giờ lặn mất tăm vì quay cuồng trong mớ bùi nhùi. xin lỗi các bác nhiều nhiều ạ.:(( 
      Mía đá, nhiều lúc em nghĩ chui mía nó vào rừng sống cho nó thảnh thơi tới 80 tuổi mò ra như tiền bối thì sợ mọi người chửi.dapchet 
     Mía đá, sao sống mà cứ TIỀN TIỀN TIỀN vậy các bác nhỉ?~X(
    DUYWIN
    DUYWIN
    Đỡ không nổi
    Đỡ không nổi

Bài gửi by DUYWIN 8/9/2013, 15:11

Thấy các bác moá,mía em cũng rầu,cuộc đời có thăng có trầm,ấy là lẽ thường không có gì bi quan cả các bác ạ,mất tiền ta có thể cày ra tiền,mất xe ta có thể mua xe,mất điện ta có thể xài điền pin.Nhưng mất niềm tin và sức khoẻ thì dễ gục ngã lắm,chờ cụ tún vk vô phán cái nữa,hị hị
    LaVic
    LaVic
    Đỡ không nổi
    Đỡ không nổi

Bài gửi by LaVic 8/9/2013, 16:17

Hic có thằng bạn nó bán tạp hoá bên nga, nó rủ em sang đấy dễ thở hơn mà cũng gần, nhưng mà nghĩ lại giờ mà đi rinh cả cái tập đoàn nhà em sang đó làm thằng câm và điếc thì chắc cạp tuyết mà ăn quá , moá đời.

Tính tới tính lui mà chẳng thấy ánh sáng cuối đường hầm cả dapchet 
    thaovuduc
    thaovuduc
    Tập Bò
    Tập Bò

Bài gửi by thaovuduc 8/9/2013, 19:28

LaVic đã viết:Tính tới tính lui mà chẳng thấy ánh sáng cuối đường hầm cả dapchet 
    Lấy đèn pin mà rọi là thấy ngay bác ad ạ.:))
    anhtienbimson
    anhtienbimson
    Chém gió
    Chém gió

Status : Honda win 100 - Now and forever !

Bài gửi by anhtienbimson 8/9/2013, 20:03

Em thì cũng đâu có khác gì đâu.34 cái xuân xanh đi lên từ 2 bàn tay trắng, em lại làm nên 1 đống nợ nần.Móa đời thiệt.Em cũng đi tìm chút ánh sáng mà đi hết cả con đường rồi cũng đâu thấy gì đâu.
    Kỹ sư như Em đây rồi cũng về chôn chân 1 chỗ với cái nghề mới toanh: Bảo vệ.Làm ăn thất bát.Lang thang cũng khắp chốn cùng trời rồi cũng mỏi mệt.
    Kinh tế khó khăn làm cái gì cũng khó.Rồi mai kia con cái ngày càng lớn.Chúng cần nhiều hơn cho cuộc sống của chúng, rồi cái câu 'Móa đời' này sẽ còn được thốt lên với tần xuất dày hơn nữa ấy chứ.
    nickname
    nickname
    Tập Bò
    Tập Bò

Mức uy tín : 5

Bài gửi by nickname 9/9/2013, 09:26

Tuần trước em mới để ý kỹ cái phomuaban. Trên đó có nhiều dòng xe, đặc biệt là PKL, phụ tùng đắt lòi, mà người ta vẫn tranh nhau mua. Có vẻ như những người chơi PKL toàn là thành đạt, trong khi đó anh em đi WIN thì phải theo đường ngon bổ rẻ vì túi tiền hạn hẹp. Bên diễn đàn bên kia thấy bác Đức67 túng quá phải rao bán cả con xe ruột, bên này lại thấy bác Lavic bế tắc trong cuộc sống...

Chúc các bác sớm vượt qua khó khăn!
    anhnguyen
    anhnguyen
    Chém gió
    Chém gió

Mức uy tín : 16
    Status : Đi nữa, đi mãi - Keep riding, forever going

Bài gửi by anhnguyen 9/9/2013, 12:37

Em cũng đang bí bách đây, đời có lúc lên elephant lúc xuống dog là chuyện thường tình
    cớ mà cũng tại em cũng khả năng có dzậy, hơi lười, không cố gắng lắm + thiếu may mắn...nên toàn thấy xuống dog, chưa được lên elephant bao giờ...móa đời....em đen hơn các bác...
    Tuanwin
    Tuanwin
    Đỡ không nổi
    Đỡ không nổi

Bài gửi by Tuanwin 9/9/2013, 21:19

Mỗi người một tình trạng và hoàn cảnh sống khác nhau, nhưng em đoan chắc là ở đây chưa bác nào vượt được ngưỡng thăng trầm dâu bể như em đâu. Từ thằng đạp xích lô đến làm chủ doanh nghiệp, từ du hoc Lomonoxop cho đến chợ Vòm (Nga) ........................rồi từ VK lại trở thành thằng thợ đàn, từ thương gia mua bán xe win giờ thành thằng chém gió ( em thấy cái nick của em bác mod phán thế ). Cái đoạn em .......................còn là cả một bản trường ca trời cao đất dày đấy, bác nào có chia sẻ với em thì đã biết, lại còn chuyện tình cảm, rồi đường con cái............rối bời cả một đời trai trẻ, ấy vậy mà hôm trước có bà hàng sắt hỏi em với bác Duy râu một câu xanh rờn: Hai thằng mày thằng nào .......lớn tuổi hơn. Ý em là gái nào gặp em mà tài thánh thì cũng chỉ hỏi vớ vẩn: Anh năm nay 4 chục chưa? Lý do: vì sao và vì sao?

Vậy đấy, giờ thì em: kệ mịa đời. Chán chửi đời rồi, giờ đành cam sống chung với đời thôi, ấy thế mà đôi khi lại thấy hay, sống mãi rồi đâm ra lại càng thấy yêu thương càng thấy quyến luyến. Sáng bảnh mắt ra: cười với đời. Đêm nhắm mắt lại: thì thầm với đời, không nỡ tuyệt tình bỏ đời mà đi.............hehehehehe.............. em sợ chết lắm cơ. Lỡ mà chết lão Duy râu thảnh thơi đớp 6 con win của e thì chít mịa.......

À, mà nhiều lúc sang thăm em thấy bác Lavic cứ hay ngân nga rồi khen đáo khen để cái bài hát: Em đến thăm anh  đêm 30......................Trời đang tết hay lòng mình đang Tết.......Vui lắm cơ, bác cứ vậy mà sống với tâm trạng phơi phới thế có phải hơn không? Ngày lên đêm xuống lúc nào cũng Xuân cả.

Ngẫm nghĩ mà thấy đời em còn thê thảm hơn bác nhiều, mồ côi cha mẹ mà đến ngần này tuổi rồi phải đi ở nhà thuê nhà mướn. Mới ngày nào còn là một ca sĩ hạng B (giá trị đích thực đàng hoàng chứ không phải như thím Đàm được nhạc sĩ Nguyễn Anh 9 đánh giá hạng C và chưa thể hát lót ở phòng trà đâu nhé) hàng đêm có đến vài ngàn tiếng vỗ tay reo hò.......vậy mà giờ nhìn tương lai không xa khỏi cái phím đàn, đi xin xỏ tứ cái làng nướng để nó cho vác cái đàn vào mà kiếm 250k/đêm, để rồi cứ phải suốt ngày nghe mấy thằng say ai oán não nề:.......đời tôi cô đơn nên yêu ai cũng cô đơn...........mà nản hết cả cái thằng người. Phải mà nó hát hay như em (hehehehehe) thì cũng chẳng nói làm gì, đằng này...........mẹ kiếp. Đã vậy hôm rồi lại còn đứt ruột mà bán đi cái bộ pha đèn cho bạn bác Duy để lấy xèng chữa bệnh.Trích dẫn lê thê vậy để thấy cái moá đời của bác vẫn còn là niềm mơ ước xa ngái của chán vạn con người sinh nhầm thế kỷ.

Lão Duy lại đi Phan Rang rồi, ngày mai hắn đem hải sản tươi về hẳn hoi, hay là ta nhân cơ hội này, tối mai off cầu siêu giải hạn luôn đi bác Lavic. Nhắn tin em qua thôi, đừng để ông mập Nái Thiu biết là hỏng bét cả việc lớn đấy, hắn mà ngồi vào bàn là thôi rồi...................hehehehe..............

Dông dài một thoáng để túm lại là: Cười lên đi em ơi, dù nước mắt rơi trên vành môi.................Đời người sinh ra là để sống, hãy thả trôi đi hết những muộn phiền.Một ngày rồi cũng qua, một đời rồi cũng hết.........

Vậy nhé bác Mod.
    LaVic
    LaVic
    Đỡ không nổi
    Đỡ không nổi

Bài gửi by LaVic 10/9/2013, 10:30

Cám ơn các bác đã động viên, em vẫn đang cố đang gắng mà kệ mịa đời đấy ạ. Chẳng qua dạo này làm việc áp lực quá nên buông lời sàm tấu.
    Nếu có lỡ làm các bác suy tư thì cho em gửi lời xin lỗi ạ.

Kệ mịa đời, nếu tối nay mà có chém thì hú em nhé bác tuanwin, bác duywin
    DauBac
    Bú tí mẹ
    Bú tí mẹ

Mức uy tín : 1

Bài gửi by DauBac 10/9/2013, 12:03

Cũng đã lâu lắm rồi e mới thò cái mặt vào đây. Nghe những lời tâm sự của các bác mà thấy lòng nhẹ nhõm. Mang tiếng có bằng cấp tương đương bác Mod, ai cũng nghĩ mình như có tiền sẵn túi. Nhiều lúc muốn đi cho vơi nỗi sầu. Cuộc sống luôn có sự bi hài lẫn lộn...Xin các bác "TÔI ƠI ĐỪNG TUYỆT VỌNG..." (Trịnh Công Sơn) để động viên các bác và cũng động viên mình.
    ilovewin
    ilovewin
    Đỡ không nổi
    Đỡ không nổi

Mức uy tín : 19

Bài gửi by ilovewin 10/9/2013, 13:15

kiếm xiền không khó.....nhưng em thấy khó nhất là kiếm được nhìu xiền......theo như ông bà gìa xưa thì Biết Đủ Là Đủ....còn không biết đủ thì có bạc khối cũng là ít.....thui kệ mịa nó...

Em có rịu chuối hột, ai có hải sản tươi sống thì hú em......tam .....em ngóng đây.......
    DUYWIN
    DUYWIN
    Đỡ không nổi
    Đỡ không nổi

Bài gửi by DUYWIN 10/9/2013, 13:36

Moá đời....đang chở 12 thùng cá về bình điền,trong khi mình chả có con nào,tí ghé phan thiết lụm mớ cá giống như bữa ở long hải,mai nướng cho nó thơm cái đời coi.
    nguyenduoc
    nguyenduoc

Bài gửi by nguyenduoc 10/9/2013, 13:51

thôi đừng bi quan nữa nha mấy bác
    đời như một dòng sông,
    anhnguyen
    anhnguyen
    Chém gió
    Chém gió

Status : Đi nữa, đi mãi - Keep riding, forever going

Bài gửi by anhnguyen 10/9/2013, 21:05

Ơh, móa đời, Kác kụ để dành sáng thứ 7 tuần này tổ chức đê cho em ở Piêng Quà lên Xì Phố tham gia dzới?
    anhtienbimson
    anhtienbimson
    Chém gió
    Chém gió

Bài gửi by anhtienbimson 10/9/2013, 21:57

Móa đời.
    Cơm áo gạo tiền xuay vần những khó khăn.Điều kiện như em bây giờ mong 1 lần thảnh thơi, lang thang cùng win đi sinh nhật hội mà đang còn là ước mơ xa vời nữa là.
    Chẳng biết rồi mai kia cuộc đời có ưu ái cho không nhưng thấy bây giờ cố gắng hoài mà vẫn đầy những khó khăn ập đến.
    Khổ thế đấy.Em cũng định kệ mẹ đời như các Bác mà không dám.Vẫn cứ phải cố thôi.Tự động viên mình tới đâu hay tới đó vậy.
    Móa đời........
    Tuanwin
    Tuanwin
    Đỡ không nổi
    Đỡ không nổi

Bài gửi by Tuanwin 10/9/2013, 22:11

Lão Duy râu đã mua hải sản tươi về rồi, tối mai mần thôi nhé mấy bác, cái lão chuối hột có thèm cá nướng thì vù xuống.

@Anhnguyen: hôm nay mới thứ 3, để đến thứ 7 thì còn cái gì là hải sản tươi nữa bác? Nhưng nếu sáng thứ 7 bác ghé thì ta vẫn có kèo khác, ví dụ như bê thui............
    DUYWIN
    DUYWIN
    Đỡ không nổi
    Đỡ không nổi

Bài gửi by DUYWIN 11/9/2013, 09:25

Hôm qua không có ghé chợ pt mua cá,vì để qua ngày cá mất tươi và khi nướng thì bể bụng mất ngon,bác nào máu thì chiều nay ta nướng tôm và sò huyết nhé,còn không có ai thì em chơi con tôm càng xanh,làm chai bia thôi.
    coquai
    coquai
    Đi bộ
    Đi bộ

Mức uy tín : 1
    Status : ngu mà lì

Bài gửi by coquai 11/9/2013, 09:31

Mới đầu em cũng nghĩ như bác LAVIC mặc kệ mấy thằng cha BĐS, thậm chí em còn ghét bọn này. Nhưng rồi chui vào nhà nước làm tưởng bở, ai dè chết BĐS chính là chết mấy ông to ơi là to kìa, thế thì mình cũng chết lây. Cả 5 năm chẳng còn dự án nào để làm. Cả trăm thằng xin thì chỉ có 1 thằng được. Đúng là _ Móa đời.
    Sinh con xong nghèo lại càng nghèo. Toàn xài tiền của hồi môn vợ. Rồi con cứ bệnh mẹ nó lại nghỉ làm --> thêm cái gánh nặng gấp 3 lần. Giờ cũng chẳng muốn nghĩ nữa, thôi cứ lương nhà nước 1 thằng nuôi 3 người, sữa - tả - bệnh cứ hoành hành sao mà đau cái đầu. 
    Cho các bác đọc câu chuyện cho đỡ buồn : 

Cái bẫy chuột

Cái bẫy chuột, tưởng chừng như chỉ có hại đến con chuột, nhưng không phải thế. Chắc chắn đấy! Hãy đọc câu truyện ngụ ngôn cực kì hay và thâm thúy sau, bạn sẽ biết, vì sao lại không phải thế?

Một con chuột nhìn qua vết nứt ở vách tường và trông thấy bác nông dân cùng với vợ đang mở một cái hộp. Nó nghĩ thầm “có lẽ là có đồ ăn gì trong hộp”. Nhưng liền sau đó, con chuột hốt hoảng khi phát hiện ra trong hộp có một cái bẫy chuột. Chú ta bèn chạy ra ngoài vườn và la toáng lên:
    - Có một cái bẫy chuột trong nhà! Có một cái bẫy chuột trong nhà!
    Chị gà mái đang bới đất gần đó nghe thấy thế ngẩng đầu lên và nói:
    - Này chuột, đây quả là mối lo ngại ghê gớm đối với anh, nhưng nó chẳng có phiền hà gì với tôi, tôi không thể nào bị vướng vào cái bẫy chuột.
    Chuột bèn quay sang nói với lợn:
    - Anh lợn ơi, có một cái bẫy chuột trong nhà.
    Anh lợn ủn ỉn có vẻ thông cảm trả lời:
    - Tôi rất lấy làm tiếc cho cậu, tôi chả làm được gì, nhưng tôi sẽ cầu nguyện cho anh không bị vướng vào bẫy.
    Nghe thấy thế, chuột hớt hải chạy đến bên bác bò đang nhai cỏ gần đó. Nó kêu lên:
    - Bác bò, bác bò! Có một cái bẫy chuột trong nhà!
    Bác bò vừa nhai cỏ, vừa từ tốn trấn an:
    - Bác rất hiểu sự lo âu của cháu, nhưng bác cũng chẳng giúp được gì.
    Chuột chán nản lẳng lặng đi vào nhà, lòng buồn thiu, một mình phải đối phó với cái bẫy chuột tàn nhẫn của bác nông dân.
    Thế rồi, một đêm kia, có một tiếng động vang lên trong nhà, dường như đó là tiếng bẫy xập. Vợ của bác nông dân vội chạy tới để xem có bắt được con chuột nào không? Trong đêm tối loạng choạng, bà vợ bác nông dân đã bị con rắn độc cắn vào chân khi bà mon men tới gần cái bẫy. Thì ra, cái bẫy chuột đã xập vào đuôi của một con rắn.
    Bác nông dân vội vàng chở vợ vào nhà thương ở trên quận. Khi trở về nhà, bà vợ bác bị lên cơn sốt. Bác nông dân nhớ là ăn cháo có thể làm giảm cơn sốt, vì thế bác đã chạy ra vườn bắt chị gà mái cắt tiết, làm thịt để nấu cháo cho vợ ăn. Thế nhưng, bệnh tình của vợ bác vẫn không giảm chút nào. Bạn bè và hàng xóm nghe tin đã tới hỏi thăm. Để thiết đãi họ, bác nông dân đã chọc tiết anh heo. Sau nhiều ngày chống chọi với cơn bệnh, vợ bác qua đời. Vì họ hàng thân thuộc đến đưa đám rất đông, bác nông dân phải mổ thịt bác bò để có đủ thức ăn đãi khách.

DUYWIN
    DUYWIN
    Đỡ không nổi
    Đỡ không nổi

Bài gửi by DUYWIN 11/9/2013, 09:58

Nguyên nhân tại cái bẫy mà một số phải ra đi,chỉ có anh chuột là ở lại,số chưa tận là chưa chết.
    anhtienbimson
    anhtienbimson
    Chém gió
    Chém gió

Bài gửi by anhtienbimson 11/9/2013, 11:18

CÂU CHUYỆN NGỤ NGÔN CỦA BÁC COQUAI RẤT HAY.
    CON GÀ.CON HEO.CON BÒ TƯỞNG CHỪNG CHẲNG LIÊN QUAN GÌ TỚI CON CHUỘT VÀ CÁI BẪY NHƯNG ĐỀU LIÊN LỤY VÀ MẤT MẠNG.
    Ở ĐỜI NHIỀU LÚC CŨNG GIỐNG ĐÔI KHI.CÓ NHỮNG THỨ TƯỞNG NHƯ CHẲNG LIÊN QUAN NHƯNG LẠI ẢNH HƯỞNG TRỰC TIẾP TỚI CHÍNH BẢN THÂN EM.KINH TẾ SUY THOÁI CHẲNG PHẢI NGUYÊN NHÂN DO EM CHẠY HONDA WIN, CHẲNG PHẢI DO ANH EM CHẠY WIN. NHƯNG NÓ VẪN ẢNH HƯỞNG TRỰC TIẾP ĐẾN CUỘC SỐNG CỦA EM ĐÓ THÔI, CỦA CÁC BÁC ĐÓ THÔI.
    NHIỀU KHI CŨNG CHỈ BIẾT NÓI.....MÓA ĐỜI.....CHO XONG CHUYỆN......HIC.....

Sponsored content

Bài gửi by Sponsored content

Hôm nay: 19/4/2024, 11:09