Thống Kê

Hiện có 1 người đang truy cập Diễn Đàn, gồm: 0 Thành viên, 0 Thành viên ẩn danh và 1 Khách viếng thăm

Không

[ View the whole list ]

Số người truy cập cùng lúc nhiều nhất là 14 người, vào ngày 14/11/2012, 16:27

Cuộc thi thiết kế logo cho forum winclubvietnam.forum-viet.com

Share
    NM
    Đỡ không nổi
    Đỡ không nổi

Mức uy tín : 23

Re: Cuộc thi thiết kế logo cho forum winclubvietnam.forum-viet.com

Bài gửi by NM on 1/5/2012, 08:17

Em tự loại bỏ mọi đề nghị của mình và ủng hộ ý tưởng của anh Thảo: Để Gió Cuốn Đi, phù hợp với tính phiêu du, ngẫu hứng của anh em nhà Win.

Đồng thời đề nghị Ban Quản lý sớm tổ chức bình chọn ra 4 slogan vào vòng 2 để tiến hành biếu quyết, kết thúc vấn đề này.

------------------------------------------------------------
    Nguyễn Minh
    Honda Win 100 - Đam mê bất tận!
    ilovewin
    Đỡ không nổi
    Đỡ không nổi

Mức uy tín : 19

Bài gửi by ilovewin on 1/5/2012, 10:59

Đi để chia sẻ!
    Đơn giản chỉ là WIN!

Lên Topic để bình chọn đi admin ơi. Để em còn có việc lùm nữa.

Đam mê win...! Đam mê chém gió...!
    LaVic
    Đỡ không nổi
    Đỡ không nổi

Bài gửi by LaVic on 1/5/2012, 11:04

@all: hình hài mâm cổ em đã dọn sẵn, chỉ chờ mỗi cái sì lô gân để anh em ta có cái tên giống như đặt tên cho đứa bé sơ sinh vậy, chẳng nhẽ các bác làm cha làm mẹ ko muốn đặt tên cho con hay sao?? :(

Em tổng kết lại các slogan mà anh em đề xuất nhé

1. Kết nối tình bạn hữu (tác giả: winsor)
    2. Kết Nối Đam Mê (tác giả: NM)
    3. Đi nữa, Đi mãi (keep riding, forever going)(tác giả: anhnguyen)
    4. Kết nối mọi nẻo đường (Be 64 connected) (tác giả: WinOnly)
    5. Những cung đường nối kết tình bằng hữu (tác giả: WinOnly)
    6. Be 64 connected(tác giả: WinOnly)
    7. Để gió cuốn đi (tác giả: thaovuduc)
    8. Win100 the riders take it all
    (tác giả: anhnguyen76)
    9. Win100 ride it your ways (tác giả: anhnguyen76)
    10. Win100, riding forwards (tác giả: anhnguyen76)

Hay ta lại tạo 1 topic bầu chọn nữa nhỉ?
    anhnguyen
    Chém gió
    Chém gió

Mức uy tín : 16
    Status : Đi nữa, đi mãi - Keep riding, forever going

Bài gửi by anhnguyen on 1/5/2012, 23:07

Cho em xin 1 đề nghị, để đơn giản, tại sao ta cứ nghĩ loanh quanh cho phức tạp?
    Em đề nghị, lấy licklêm của 1 anh bên Đồng Đen là: Đơn giảm là win Simple is win
    Rất ý nghĩa, win đơn giản, ít nhất là so với Air Blade hay Ét Hát, kết cấu không quá phức tạp, linh kiện (so với các xe kia)
    tương đối rẻ. Em đoán anh này ngày xưa chắc xem phim Mexico nhiều, trong đó kết cô gái nhà quê lên phố
    Đơn giảm tôi là Maria. Vâng, đó chính là SO LÔ GAN mà em đề nghị. Simple is win, đơn giản ngắn gọn để in lên áo,
    thể hiện phong cách riêng....vân ...vân ....và ....vân ...vân... nhiều lý do nữa mà em chưa nghĩ ra...
    Kính các bác chém hoặc ném đá tiếp ạ....!

WIN100, SIMPLY THE WIN

Đơn giản là Chiến Thắng

longwin
    Đỡ không nổi
    Đỡ không nổi

Mức uy tín : 6
    Status : bửoi

Bài gửi by longwin on 2/5/2012, 10:08

vote

Hãy học sự khiêm tốn nới cây lúa,khi chín nó cúi đầu
    Chienf4
    Tập đi
    Tập đi

Mức uy tín : 8

Bài gửi by Chienf4 on 5/5/2012, 00:14

Win thì địa hình nào cũng chơi tuốt tuồn tuột, nên em nghĩ là "Vượt Mọi Nẻo Đường" hay là "Winner". Vậy thôi à..

Made in China
    thaovuduc
    Tập Bò
    Tập Bò

Mức uy tín : 0

Bài gửi by thaovuduc on 5/5/2012, 10:40

[quote="LaVic"]@all: hình hài mâm cổ em đã dọn sẵn, chỉ chờ mỗi cái sì lô gân để anh em ta có cái tên giống như đặt tên cho đứa bé sơ sinh vậy, chẳng nhẽ các bác làm cha làm mẹ ko muốn đặt tên cho con hay sao?? :(

7. Để gió cuốn đi (tác giả: thaovuduc)
    Dạ, em xin báo cáo và trân trọng đính chính với bác : EM KHÔNG PHẢI TÁC GIẢ CỦA CÂU SLOGAN "ĐỂ GIÓ CUỐN ĐI".Xin bác xem xét lại không em bị kiện thì bỏ mịa. :lay:
    Đồng gửi lời cám ơn tới bác NM vì ủng hộ hết mình. Em cũng suy nghĩ đơn giản như bác vậy. Anh em mình chơi theo tinh thàn ngẫu hứng, vui thì gặp nhau cafe, nhậu nhẹt. tam hơn chút nữa thì hô hào PHƯỢT.phần tiếp theo luôn theo cahat truyền thống "Win cờ núp" với bao kỉ niệm khó quên... :face: (tiếc là em mới chỉ tham gia đc 01 lần). sau đó lại :cheers: lại tam rồi lại :bochay: rồi :roll: rồi lại "CÒN SỐNG LÀ CÒN ĐI" VÌ NÓ LÀ "ĐAM MÊ BẤT TẬN"
    Phần nữa là những tấm lòng cao thượng , nhân hậu, luôn sẻ chia khó khăn , giúp đỡ mọi người của các bác.Điều này không gì quý giá và đáng trân trọng hơn no1
    Ý con kiến của em là vậy ạ. :(
    NM
    Đỡ không nổi
    Đỡ không nổi

Bài gửi by NM on 5/5/2012, 17:53

i_like_it đã viết:Win thì địa hình nào cũng chơi tuốt tuồn tuột, nên em nghĩ là "Vượt Mọi Nẻo Đường" hay là "Winner". Vậy thôi à..
    Honda Win - Win all Roads

Nguyễn Minh
    Honda Win 100 - Đam mê bất tận!
    anhnguyen76
    Tập Bò
    Tập Bò

Mức uy tín : 4
    Status : 60B1 445.16

Bài gửi by anhnguyen76 on 5/5/2012, 23:11

Em xin mạn phép đóng góp thêm (rất mong các bác hiểu) nhưng khi sử dụng từ ngữ phải hết sức cẩn thận diễn tả trong hoàn cảnh ngữ cảnh. Để chứng tỏ chúng ta thông thạo tiếng Việt. Thuật ngữ: "Để gió cuốn đi" nếu hiểu theo nghĩa tiếng Anh là bị gió cuốn đi gone with the wind, ý nói rằng tôi cần có 1 tấm lòng, 1 tình yêu để cuốn đi lang thang khắp mọi miền nay cô này mai cô kia... kiểu như không tự nhiên sinh ra mà cũng không tự nhiên mất đi mà nó được truyền từ cô này sang cô khác. Đây là thể bị động, trong khi các win riders là chủ động chinh phục thử thách, khắc chế các con đường. Nếu để mặc cho gió cuốn đi thì win và người sẽ lao đi đâu? về đâu? và rider chắc chắn nếu không vào L'hospital de Chấn thương chỉnh hình, Chợ rẫy thì cũng vào Văn Điển hay Bình Hưng Hòa. Và vì ở thế bị động để mặc cho gió cuốn đi thì không chứng tỏ tay lái của riders. Điều này đi ngược lại ý chí của các anh tài xe win. Nếu một ai đó (hay em chân dài áo 2dây ngồi sau lưng chú) thấy chú chạy win mà thực tế chú chả biết chạy, cứ vào số nhả cone là giật ngược và chết máy (giống em...hic hic hic...) hoặc lóng nga lóng ngóng để gió cuốn đi... bay vào cột điện hay xuống ao thì ....

Để am hiểu biết nhiều từ vựng thì bắt buộc chúng ta phải phát triển kỹ năng đọc hàng ngày để tăng vốn từ ngữ. Biết cách sử dụng thành thạo từ trang trọng, từ thông dụng, từ lóng. Bắt trước, trích dẫn và cố tình chế cháo biến đổi (mục đính chơi chữ) cũng phải hợp lý. Có thể anh em mình không để ý, nhưng nếu để trên trang web nhiều người đọc, in trên áo ra đường dừng ngã tư, bao nhiêu con mắt nhìn vào slogan trên lưng áo của chú, mà chú bắt chước sai thì...

Ví dụ: ở Hy Lạp có đỉnh núi Olympus, em chưa tới đó, nhưng nghe nói chinh phục được đỉnh núi đó đã là anh hùng vì đường lên đó khó cỡ đường sang Tây trúc. Hãng điện tử Nhật Bản cũng lấy tên sản phẩm của mình là Olympus (chắc ý là sản phẩm đỉnh cao). Ấy thế mà mấy ông Vê Tê Vê mình tổ chức trò chơi cho các bạn học sinh phổ thông, lấy tên là đường lên đỉnh Olympia. Và khốn khổ các nhà địa lý đi tìm nguồn gốc đỉnh Olympia mà chả biết ở đâu? Minh chứng rõ nhất cho sự yếu vốn từ tiếng Việt hiện nay là các Em Mờ Xi (Master of Ceremony) dẫn các chương trình trò chơi truyền hình hiện nay.
    WinOnly
    Cửu vạn
    Cửu vạn

Mức uy tín : 2

Bài gửi by WinOnly on 6/5/2012, 07:34

@anhnguyen76: em đồng ý với ý kiến này của bác.
    Em cũng định phọt 1 câu "Win Go Wind" mà nghe bác nói thế em cũng chùng bước hehe .
    Thanks
    thaovuduc
    Tập Bò
    Tập Bò

Mức uy tín : 0

Bài gửi by thaovuduc on 7/5/2012, 12:44

[quote="anhnguyen76"]Em xin mạn phép đóng góp thêm (rất mong các bác hiểu) nhưng khi sử dụng từ ngữ phải hết sức cẩn thận diễn tả trong hoàn cảnh ngữ cảnh. Để chứng tỏ chúng ta thông thạo tiếng Việt. Thuật ngữ: "Để gió cuốn đi" nếu hiểu theo nghĩa tiếng Anh là bị gió cuốn đi [i]gone with the wind,

Tình hình là tiếng Anh dễ hiểu hơn tiếng Việt à bác? :roll:
    theo ngu ý của em thì "Để gió cuốn đi không đồng nghĩa với " bị gió cuốn đi" hay "để gió thổi văng vào cột điện" . :(
    Còn vụ Olympia có thể là đỉnh cao của tri thức (Việt Nam )theo mấy ông làm chương trình đặt tên- người khai sinh- chứ không phải là một ngọn núi cụ thể nào thế nên em dám thách tiền mấy ông địa lý tìm ra nó ở đâu đấy :)

Sponsored content

Bài gửi by Sponsored content

Hôm nay: 21/8/2017, 23:03