Thống Kê

Hiện có 1 người đang truy cập Diễn Đàn, gồm: 0 Thành viên, 0 Thành viên ẩn danh và 1 Khách viếng thăm

Không

[ View the whole list ]

Số người truy cập cùng lúc nhiều nhất là 14 người, vào ngày 14/11/2012, 16:27

Nhờ các bác tư vấn về bộ côn

Share
    LaVic
    Đỡ không nổi
    Đỡ không nổi

Mức uy tín : 23

Re: Nhờ các bác tư vấn về bộ côn

Bài gửi by LaVic on 1/2/2013, 08:45

phthinh đã viết:báo cáo các bác là sau một thời gian sử dụng, với mức độ phá xe như em thì giờ em mới thấm thía câu nói của các cụ xưa:

Hổ què còn hơn mèo khỏe

Em nó mới đầu thì cũng tàm tạm, nhưng chạy càng ngày càng thấy chán.
    Nếu bác nào cứ chạy tằng tằng 3-40km/h thì có thể tạm chơi em này được chứ báo nào mà thích đúng đô của win thì em nào bó tay
    Em nghĩ chắc bác xui xẻo mua nhằm hàng lụi, chứ chất lượng đâu đến nổi mới xài 2 ngày mà đã hỏng
    Chia buồn cùng bác, bác có thể chia sẻ hình ảnh và thông tin về bộ nồi mà bác vừa mới thay để anh em tham khảo được ko ạ?
    Thân
    phthinh
    Bú tí mẹ
    Bú tí mẹ

Mức uy tín : 8

Bài gửi by phthinh on 3/2/2013, 15:34

Dạ chắc em mua trúng hàng đểu rồi bác ah,
    Đây là hình của em nó nhờ các bác xem thử:
    Chất lượng thép của em nó nhìn màu thấy non non bác ah.

LaVic
    Đỡ không nổi
    Đỡ không nổi

Bài gửi by LaVic on 15/3/2013, 09:12

Thực tế chứng minh là chất lượng bộ nồi nhãn hiệu PAG không đến nỗi tồi đâu bác vì theo em biết thì rất nhiều xe 67 đã thay bộ nồi này chạy rất ổn, nhưng theo trí nhớ của em thì phải thay cái lò xo nồi hiệu khác (có chiều dài khác của combo hiệu PAG), cái này bác thử tìm hiểu xem sao.
    Xe em giờ bị cái bệnh gì bực mình dễ sợ, máy móc nồi niêu xoong chảo em cũng đã banh ta lông ra kiểm tra rồi lắp lại dăm ba lần mà vẫn không ăn thua.
    Số là em thay bố nồi mới hiệu Federal chạy được 4000km thì có hiện tượng trượt, sau đó em ra Nhật Tảo mua 4 lá khác không bao bì, cha bán nói là bố thái lan hết 220k (4 lá bố), 4 là nhôm em vẫn giữ lại. Giờ đi xe từ số 3 lên 4, mỗi lần rồ ga nhả côn là cứ kêu xạch xạch chỗ nhông xích làm nó sượng sượng thế nào ấy, em bó tay rồi.
    Bác nào có cao kiến gì không cho em thỉnh giáo với
    thaovuduc
    Tập Bò
    Tập Bò

Mức uy tín : 0

Bài gửi by thaovuduc on 15/3/2013, 11:57

Có thể do côn bắt không đều hoặc do nhông xích tải bị mòn không đều nên khi đi tốc độ cao thì sên bị rũ kêu lạch xạch bác ơi. Xe em chạy để sên hơi chùng nó uốn lượn như đường đèo ý.
    thaovuduc
    Tập Bò
    Tập Bò

Bài gửi by thaovuduc on 15/3/2013, 12:03

Em đang sống chung với côn hú đây các bác ơi.thay mất 600k mà bực mình. Ra thợ chỉnh thấy êm được 1 ngày lại y như cũ. :-(II>
    anhtienbimson
    Chém gió
    Chém gió

Status : Honda win 100 - Now and forever !

Bài gửi by anhtienbimson on 15/3/2013, 12:14

LaVic đã viết:Thực tế chứng minh là chất lượng bộ nồi nhãn hiệu PAG không đến nỗi tồi đâu bác vì theo em biết thì rất nhiều xe 67 đã thay bộ nồi này chạy rất ổn, nhưng theo trí nhớ của em thì phải thay cái lò xo nồi hiệu khác (có chiều dài khác của combo hiệu PAG), cái này bác thử tìm hiểu xem sao.
    Xe em giờ bị cái bệnh gì bực mình dễ sợ, máy móc nồi niêu xoong chảo em cũng đã banh ta lông ra kiểm tra rồi lắp lại dăm ba lần mà vẫn không ăn thua.
    Số là em thay bố nồi mới hiệu Federal chạy được 4000km thì có hiện tượng trượt, sau đó em ra Nhật Tảo mua 4 lá khác không bao bì, cha bán nói là bố thái lan hết 220k (4 lá bố), 4 là nhôm em vẫn giữ lại. Giờ đi xe từ số 3 lên 4, mỗi lần rồ ga nhả côn là cứ kêu xạch xạch chỗ nhông xích làm nó sượng sượng thế nào ấy, em bó tay rồi.
    Đồng ý với Bác về quan điểm của đồ PAG.
    Xe từ số 3 lên 4, mỗi lần rồ ga nhả côn là cứ kêu xạch xạch chỗ nhông xích làm nó sượng sượng thì xe Em trước bị 1 lần rồi. Cảm giác như vặn ga lên nó trượt côn. Bác ra HEAD mua mấy cái lá bố của super dream hay của future thay vô là hết đấy (Lá thép của mình cũ cứ giữ lại nhá Bác, đừng vứt đi)Trước Em mua có 120k.
    LaVic
    Đỡ không nổi
    Đỡ không nổi

Bài gửi by LaVic on 18/3/2013, 08:57

anhtienbimson đã viết:
    Đồng ý với Bác về quan điểm của đồ PAG.
    Xe từ số 3 lên 4, mỗi lần rồ ga nhả côn là cứ kêu xạch xạch chỗ nhông xích làm nó sượng sượng thì xe Em trước bị 1 lần rồi. Cảm giác như vặn ga lên nó trượt côn. Bác ra HEAD mua mấy cái lá bố của super dream hay của future thay vô là hết đấy (Lá thép của mình cũ cứ giữ lại nhá Bác, đừng vứt đi)Trước Em mua có 120k.
    Em cũng nghĩ như bác, trong trường hợp nếu như lò xo nồi yếu hay quả tạ mòn thì có bị giống như vậy không bác? (em nghe nói ở hà thành có bác đắp thêm làm nặng quả tạ để xe đi trớn hơn không biết đúng sai , bác nào đã làm cho em xin tư vấn ạ)
    phthinh
    Bú tí mẹ
    Bú tí mẹ

Bài gửi by phthinh on 19/3/2013, 07:57

LaVic đã viết:Thực tế chứng minh là chất lượng bộ nồi nhãn hiệu PAG không đến nỗi tồi đâu bác vì theo em biết thì rất nhiều xe 67 đã thay bộ nồi này chạy rất ổn, nhưng theo trí nhớ của em thì phải thay cái lò xo nồi hiệu khác (có chiều dài khác của combo hiệu PAG), cái này bác thử tìm hiểu xem sao.

Em thì cũng đã thay lò xo khác vào rồi, nhưng vẫn không ăn thua.
    theo quan sát của em thì em thấy rằng bố của PAG khá cứng và trơn, không có độ xốp như bố của Honda. nên độ bám sẽ giảm so với lá bố của honda. nếu bác nào mua của PAG về thì thử thay 4 lá bố của Honda vào hoặc đem đi dán lại xem thử thế nào .
    Còn về hàng PAG thì em cạch tới già. em bị 2 quả rồi. 1 quả cho con estrea và quả cho con win của em. dapchet dapchet

Còn xe bác bị hiện tượng kêu lạch xạch thì bác kiểm tra lại điểm tiếp xúc giữa 4 lá bố với thành khe ở trên nồi xem có đều nhau hay không(4 lá bố phải 'tỳ' đều vào thành của nồi). nếu không đều thì bác tháo ra, lấy dũa dũa bớt mấy cạnh của 4 lá bố đi cho nó đều rồi lắp vào. em nghĩ sẽ cải thiện được tình hình đó bác.
    ilovewin
    Đỡ không nổi
    Đỡ không nổi

Mức uy tín : 19

Bài gửi by ilovewin on 19/3/2013, 08:25

LaVic đã viết:Giờ đi xe từ số 3 lên 4, mỗi lần rồ ga nhả côn là cứ kêu xạch xạch chỗ nhông xích làm nó sượng sượng thế nào ấy, em bó tay rồi.

Thay nhông sên dĩa là hết.........bác cứ xoắn hoài..... :(fight)

------------------------------------------------------------
    Đam mê win...! Đam mê chém gió...!
    LaVic
    Đỡ không nổi
    Đỡ không nổi

Bài gửi by LaVic on 19/3/2013, 08:50

ilovewin đã viết:
    Thay nhông sên dĩa là hết.........bác cứ xoắn hoài.....
    Nhông dĩa và bố nồi em thay 1 lượt bác ui

longwin
    Đỡ không nổi
    Đỡ không nổi

Mức uy tín : 6
    Status : bửoi

Bài gửi by longwin on 19/3/2013, 08:56

Win thì bác nên cứ tàm tạm là được,chứ đòi hoàn hảo thì khó,e thấy xe cùi của em cứ chạy hoài mà chẳng thấy hư(vì cứ hư nhẹ em cho là k hư,hư nặng cứ cho là nhẹ thế là đỡ lăn tăn kekek.

Hãy học sự khiêm tốn nới cây lúa,khi chín nó cúi đầu
    anhtienbimson
    Chém gió
    Chém gió

Bài gửi by anhtienbimson on 19/3/2013, 10:35

[/quote]
    Em cũng nghĩ như bác, trong trường hợp nếu như lò xo nồi yếu hay quả tạ mòn thì có bị giống như vậy không bác? (em nghe nói ở hà thành có bác đắp thêm làm nặng quả tạ để xe đi trớn hơn không biết đúng sai , bác nào đã làm cho em xin tư vấn ạ)[/quote]
    Em thì làm việc này 5-6 năm trước, khi Em chạy con win đầu tiên. Giờ cũng không nhớ rõ lắm cách mình khắc phục nữa nhưng chắc chắn là Em thay lá bố của Honda VietNam. Sửa ở tiệm nhưng Em đi mua mà ;;)
    Còn con xe Em đang chạy thì chưa đụng vô máy móc nên Em chịu......vì nói thật là Em không rành máy móc :\">
    anhtienbimson
    Chém gió
    Chém gió

Bài gửi by anhtienbimson on 19/3/2013, 10:35

longwin đã viết:Win thì bác nên cứ tàm tạm là được,chứ đòi hoàn hảo thì khó,e thấy xe cùi của em cứ chạy hoài mà chẳng thấy hư(vì cứ hư nhẹ em cho là k hư,hư nặng cứ cho là nhẹ thế là đỡ lăn tăn kekek.
    Bác quan điểm giống hệt Em :D ;;)
    nickname
    Tập Bò
    Tập Bò

Mức uy tín : 5

Bài gửi by nickname on 19/3/2013, 10:40

Các bác có biết chỗ nào trong SG bán nhông hú con không ạ? Xe của em bị hú côn quá, muốn thay nhưng chưa biết mua ở đâu...
    LaVic
    Đỡ không nổi
    Đỡ không nổi

Bài gửi by LaVic on 19/3/2013, 11:18

longwin đã viết:Win thì bác nên cứ tàm tạm là được,chứ đòi hoàn hảo thì khó,e thấy xe cùi của em cứ chạy hoài mà chẳng thấy hư(vì cứ hư nhẹ em cho là k hư,hư nặng cứ cho là nhẹ thế là đỡ lăn tăn kekek.
    Bác lại thế, hehe em mà cưỡi thì phải sướng, cưỡi mà không sướng thì em làm biếng cưỡi lắm

nickname đã viết:Các bác có biết chỗ nào trong SG bán nhông hú con không ạ? Xe của em bị hú côn quá, muốn thay nhưng chưa biết mua ở đâu...
    Báo cáo bác là lâu lắm ko dạo Tân thành nên cũng không rõ là còn hàng hay không, để tuần này rãnh rỗi em sẽ tìm hộ bác nhưng khả năng đồ mới không còn là rất cao ạ.
    Nếu em không nhầm thì nhông hú nhỏ của win giống hệt hàng của CD90 bác ạ, bác thừ tìm của CD90 để thay thế có lẽ khả năng tìm được hàng mới cao hơn ạ
    nickname
    Tập Bò
    Tập Bò

Bài gửi by nickname on 19/3/2013, 14:32

LaVic đã viết:
    Báo cáo bác là lâu lắm ko dạo Tân thành nên cũng không rõ là còn hàng hay không, để tuần này rãnh rỗi em sẽ tìm hộ bác nhưng khả năng đồ mới không còn là rất cao ạ.
    Nếu em không nhầm thì nhông hú nhỏ của win giống hệt hàng của CD90 bác ạ, bác thừ tìm của CD90 để thay thế có lẽ khả năng tìm được hàng mới cao hơn ạ

Em thấy về bộ côn của CD90 thì có bác bình luận thế này:

Khác biệt đáng kể nhất là số răng của nhông lớn và nhông nhỏ, của Win là 67/18 còn của CD90 là 69/17 (như của Dream II, Super Dream,...). Do đó, nếu thay bộ của CD sẽ giúp tăng sức mạnh nhưng giảm tốc độ. Để xử lý vấn đề này thì chỉ cần thay nhông tải 41/15 hay 36/14 thay vì 41/14 như nguyên bản.

Nếu bác Lavic thấy có nhông hú nhỏ mà còn tốt ở Tân Thành thì mua giúp em với nhé. Em cảm ơn bác trước!
    LaVic
    Đỡ không nổi
    Đỡ không nổi

Bài gửi by LaVic on 21/3/2013, 09:24

nickname đã viết:
    Em thấy về bộ côn của CD90 thì có bác bình luận thế này:

Khác biệt đáng kể nhất là số răng của nhông lớn và nhông nhỏ, của Win là 67/18 còn của CD90 là 69/17 (như của Dream II, Super Dream,...). Do đó, nếu thay bộ của CD sẽ giúp tăng sức mạnh nhưng giảm tốc độ. Để xử lý vấn đề này thì chỉ cần thay nhông tải 41/15 hay 36/14 thay vì 41/14 như nguyên bản.

Nếu bác Lavic thấy có nhông hú nhỏ mà còn tốt ở Tân Thành thì mua giúp em với nhé. Em cảm ơn bác trước!
    Đúng là như vậy bác ạ, sorry bác vì em bé cái nhầm
    Em cũng đã từng thay thử bộ nồi CD90 (mượn của bác Phong đồng đen) vào xe em đi thử, cảm giác là xe đi rất mạnh, rồi khi bác Hoà ilovewin muốn thay cái chuồng heo (nhông lớn của bộ nồi) thì anh em cũng tính đến khả năng thay thế nồi win bằng nồi dream đi nhông hú nhỏ của CD90 nhưng chưa thực hiện được vì lý do khách quan nên ko dám có ý kiến.
    Anh em cũng là dân ngoại đạo, tìm tòi lục lọi đôi khi phán tùm lum mà ko biết đúng hay sai, mong bác thông cảm
    Cuối tuần này rãnh rỗi em sẽ ra Tân thành để tìm hộ bác
    phthinh
    Bú tí mẹ
    Bú tí mẹ

Bài gửi by phthinh on 22/3/2013, 12:45

LaVic đã viết:
    anh em cũng tính đến khả năng thay thế nồi win bằng nồi dream đi nhông hú nhỏ của CD90 nhưng chưa thực hiện được vì lý do khách quan nên ko dám có ý kiến.
    Cuối tuần này rãnh rỗi em sẽ ra Tân thành để tìm hộ bác

Theo ngu ý của em thì thế này.
    do cái "bạc" nồi của Win dài hơn dream nên khi lắp vào trục sẽ bị hụt đi nên đem trục đi tiện(vớt khuyên để gắn cái long đèn bán nguyệt vào một chút và tiện thêm cái ren ngoài để xiết ốc xiết côn vào) thì có lẽ khả thi ah.

Nhân tiện bác Cường đi chợ thì ngắm ngía dùm em xem có cái nhông nhỏ nào của WIN còn tốt không? nếu có thì nhờ bác mua dùm em với. ( nếu có cả bộ thì càng tốt ah)

Thanks,
    nickname
    Tập Bò
    Tập Bò

Bài gửi by nickname on 22/3/2013, 14:07

phthinh đã viết:[v

Theo ngu ý của em thì thế này.
    do cái "bạc" nồi của Win dài hơn dream nên khi lắp vào trục sẽ bị hụt đi nên đem trục đi tiện(vớt khuyên để gắn cái long đèn bán nguyệt vào một chút và tiện thêm cái ren ngoài để xiết ốc xiết côn vào) thì có lẽ khả thi ah.

Nhân tiện bác Cường đi chợ thì ngắm ngía dùm em xem có cái nhông nhỏ nào của WIN còn tốt không? nếu có thì nhờ bác mua dùm em với. ( nếu có cả bộ thì càng tốt ah)

Thanks,

Nếu mà phải tiện cái trục thì về sau dù có kiếm được bộ côn zin còn tốt của Win thì cũng không còn khả năng lắp trở lại xe được nữa, phải không bác?
    phthinh
    Bú tí mẹ
    Bú tí mẹ

Bài gửi by phthinh on 22/3/2013, 21:00

nickname đã viết:
    Nếu mà phải tiện cái trục thì về sau dù có kiếm được bộ côn zin còn tốt của Win thì cũng không còn khả năng lắp trở lại xe được nữa, phải không bác?

cái này thì dễ bác ah, mượn cái trục zin của xe ông nào đó , đem ra thợ tiện kêu nó đắp lại rồi tiện lại cái vòng bắt long đèn bán nguyệt y cái trục zin là xong.
    LaVic
    Đỡ không nổi
    Đỡ không nổi

Bài gửi by LaVic on 23/3/2013, 06:24

phthinh đã viết:
    nickname đã viết:

cái này thì dễ bác ah, mượn cái trục zin của xe ông nào đó , đem ra thợ tiện kêu nó đắp lại rồi tiện lại cái vòng bắt long đèn bán nguyệt y cái trục zin là xong.
    Xong rồi thì lắp vào, lắp vào rồi bán xe luôn hả bác hehe
    nickname
    Tập Bò
    Tập Bò

Bài gửi by nickname on 23/3/2013, 07:53

@Bác ptthinh: Em nghĩ là cái trục không dễ đắp như thế đâu bác ạ, vì nó dễ bị lệch tâm khi quay.
    @Bác Lavic: Em nghe nói cái nhông hú con của xe Bonus có thể cưa đôi để làm 2 cái cho Win. Nếu bác không kiếm được nhông Win thì bác thử xem có nhông Bonus không? Em mới nghe nói thế, chứ chưa nhìn thấy cái nhông Bonus bao giờ nên khong dám chắc. Ở SG có người bán nhông Bonus giá 180K, quá hay nếu có thể chế thành 2 cái nhông cho Win
    ilovewin
    Đỡ không nổi
    Đỡ không nổi

Mức uy tín : 19

Bài gửi by ilovewin on 23/3/2013, 09:21

Chắc là em phải làm chuột bạch....thay cái nồi cám heo của em bằng cái nồi giấc mơ 2...............quớ......... %*-{

Đam mê win...! Đam mê chém gió...!
    NM
    Đỡ không nổi
    Đỡ không nổi

Bài gửi by NM on 24/3/2013, 10:58

Nguyễn Minh
    Honda Win 100 - Đam mê bất tận!
    LaVic
    Đỡ không nổi
    Đỡ không nổi

Bài gửi by LaVic on 24/3/2013, 15:50

nickname đã viết:@Bác ptthinh: Em nghĩ là cái trục không dễ đắp như thế đâu bác ạ, vì nó dễ bị lệch tâm khi quay.
    @Bác Lavic: Em nghe nói cái nhông hú con của xe Bonus có thể cưa đôi để làm 2 cái cho Win. Nếu bác không kiếm được nhông Win thì bác thử xem có nhông Bonus không? Em mới nghe nói thế, chứ chưa nhìn thấy cái nhông Bonus bao giờ nên khong dám chắc. Ở SG có người bán nhông Bonus giá 180K, quá hay nếu có thể chế thành 2 cái nhông cho Win
    Báo cáo hôm qua anh em mới điểm danh có nói chuyện về cái nhông hú bonus, và kết quả ai cũng ậm ừ mà nói rằng không thể cưa làm đôi, còn đúng hay sai thì bọn em chịu ạ

Sponsored content

Bài gửi by Sponsored content

Hôm nay: 28/6/2017, 20:57