Thống Kê

Hiện có 1 người đang truy cập Diễn Đàn, gồm: 0 Thành viên, 0 Thành viên ẩn danh và 1 Khách viếng thăm

Không

[ View the whole list ]

Số người truy cập cùng lúc nhiều nhất là 14 người, vào ngày 14/11/2012, 16:27

Win all roads

Share
    phulam
    Tập Bò
    Tập Bò

Mức uy tín : 8

Win all roads

Bài gửi by phulam on 22/5/2012, 12:03

Ngồi dưới đồng bằng miền Tây gió sông mát dịu hay đi dọc duyên hải nghe gió biển miền Trung thổi cái nắng gay gắt, mặn nồng hay lên miền Đông ngắm thung lũng mù sương, thăm đại ngàn hùng vĩ… Khi ngẩng đầu hay khép mắt lim dim, bạn dẫn trái tim tôi bao dung giữa bốn bề non nước rộng. Tôi đã đến và đã yêu những con đường mình có dịp dừng chân. Những con đường chưa tới, bạn sẽ cùng tôi đi. Đi cho thấy quê hương.

Đi cho thấy đất rộng dưới chân anh, thấy vườn cải tươi trên tay chị, thấy đồng lúa chín trong ánh mắt mẹ già, thấy xuân xanh ngời trên môi đỏ của em. Đường đến anh em, đường đến bạn bè, dù gần dù xa, mới quen hay rất lạ, tôi sẽ đưa bạn đến cho thêm rộn tiếng cười. Đi cho nối yêu thương.

Trên mỗi đoạn đường đời, đường lứa đôi hay đường nhân loại, dẫu có bị lạc lối hay đôi khi nhầm lẫn, tôi vẫn nhìn thấy bạn đầu tiên. Tôi cũng từng nằm dài trên đường phố, từng đâm trụ điện hay lao đầu vào xe tải. Sau những lần té xe chưng hửng hay những cú ngã xảng tai, bạn vẫn cùng tôi vẫn đứng dậy, lại tiếp tục lên đường, vững vàng hơn, khao khát hơn. Đi để hiểu rõ ta hơn, đi để chiến thắng chính mình.

Và cả những lúc ương ương dở dở, không mưa cũng không nắng, không đắng cũng chẳng cay, hay những khi buồn chỉ hây hây vui thì gợn gợn, bạn vẫn đi theo tôi dù không biết đi đâu, đi để làm gì. Đi chỉ đơn giản là để đi thôi.

Tôi thấy hạnh phúc khi có một người bạn như thế bên mình. Người ấy luôn ít nói (có điều hơi ồn), luôn trung thành và dũng cảm, luôn đồng hành cùng tôi trên mọi nẻo đường.

Khi trăng còn treo trên đỉnh núi xa, tiếng gà gáy gọi vừng hồng soi cho suối sông ra biển, cho sắc màu ươm rễ thời gian, nối xa thêm những xóm làng và thành thị. Và những con đường, tôi cùng bạn lại tiếp tục ra đi. “Win all roads”.

---o0o---

Trong cuộc bình chọn slogan này, em thích câu “Win all Roads” hơn cả
    vì nó đơn giản, đầy đủ và cá tính
    bản thân Win là đơn giản và cá tính, vừa là chiến thắng
    ‘Win trên mọi nẻo đường’ hay ‘Chiến thắng mọi nẻo đường’
    cái nào nghe cũng hay hết
    tạm mượn làm đầu đề cho mấy dòng chia sẻ, không có công chửa đẻ thì cho em góp sức chọn cho slogan vậy
    cảm ơn tác giả, cảm ơn diễn đàn
    LaVic
    Đỡ không nổi
    Đỡ không nổi

Mức uy tín : 23

Re: Win all roads

Bài gửi by LaVic on 22/5/2012, 15:01

@phulam: em rất thích lời văn của bác, xin cảm ơn những chia sẻ với lời văn rất hay, em đề nghị nếu bác nào tìm thấy sự đồng cảm về tâm sự chia sẻ của bác phulam thì mạnh tay phối lời, phối khí luôn cho nó thành 1 tác phẩm âm nhạc nhỉ???
    Bớ ban nhạc win cờ núp, bớ cựu ca sĩ kiêm người mẫu, MC win cờ núp đâu rồi vào cho ý kiến cái nèo :face:
    Hue Nha
    Tập đi
    Tập đi

Mức uy tín : 3

Bài gửi by Hue Nha on 22/5/2012, 15:40

Tôi cũng là một người thích chinh phục những đam mê và thử thách, thích đến những vùng miền xa lạ để cảm nhận, để yêu thương. Trước khi biết và gặp gỡ các anh, các chị hội Winclub, Tôi thường có thói quen đi phượt 1 mình, một người một ba lô bước độc hành trên những nẻo đường, nhưng tới đâu cũng được gặp những người yêu
    thương. Điều tuyệt vời này tôi biết không phải ai cũng may mắn có được, thế nên tôi lại càng trân trọng nó nhiều hơn" ,tôi đã chia sẻ với những người bạn của mình như thế khi luôn nhận được những câu hỏi rằng tôi đi một mình hoài như vậy mà không thấy chán sao?

Thật ra tôi thấy mình đang đi trên một chuyến hành trình đầy thú vị, mỗi ngày được học hỏi thêm vài điều, được khám phá những miền đất mới lạ bằng những trải nghiệm của riêng mình, được thưởng thức những món ăn ngon và được sống với những cảm xúc không bao giờ cũ. Vậy nên, chẳng có điều gì có thể làm cho tôi chán phải chán cả, mà nếu chán thì có lẽ tôi đã khép lại chặng hành trình của mình đã từ lâu trước khi để người khác phát hiện ra điều đó.

Nhiều người cứ nghĩ, đi du lịch thì phải có ít nhất một người bạn đồng hành đi cùng mới vui, nhưng tôi thì nghĩ cái khái niệm "vui“ hay "không
    vui“ nó phụ thuộc rất nhiều vào suy nghĩ và cách nhìn nhận vấn đề của mỗi người. Tất nhiên, nếu được lựa chọn thì tôi biết, chẳng ai muốn đi một mình cả. Nhưng nếu nhìn vào mặt tích cực của nó, ta sẽ thấy: Đôi khi một mình cũng mang lại cho chúng ta một điều gì đó mà có thể khi đi cùng đám đông, ta sẽ không bao giờ dành thời gian cho nó. Như tôi vẫn thường thích ngồi trong quán cafe ở một thành phố xa lạ nào đó, ngắm nhìn những dòng người lướt ngang qua với những gương mặt khác nhau, với những buồn vui hòa quyện. Tôi ngắm nhìn trời đất với muôn vàn ý nghĩ, tôi sẵn sàng mỉm cười với những người mà tôi không hề quen biết khi họ lướt ngang qua. Tất cả những điều ấy, tôi nghĩ mình sẽ không có thời gian để làm khi đi cùng đám đông.

Tôi có một cô bạn thân, cứ cằn nhằn vì cái sở thích không mấy con gái đó. Mỗi chuyến đi bạn đều lo lắng cho tôi bởi vì bạn sợ sức khỏe tôi không tốt, bạn sợ lỡ như tôi đổ bệnh giữa đường, ai sẽ là người chăm sóc. Tôi chỉ mỉm cười, không sao cả và nói: đợi quà của tao nhá, muốn ăn gì cưng, để anh mua" thế là bị con bạn nó mắng cho 1 trận vì cái tội lúc nào cũng trêu đùa được.

Tôi nhớ mình đã đọc được ở đâu đó câu nói đại loại rằng: "Cứ đi đi rồi sẽ đến, khi đến rồi sẽ biết, nếu không đi, nơi đó mãi mãi là điều bí mật“. Tôi cũng đang trên con đường chinh phục cái đẹp và khám phá những điều bí mật ấy bằng những chuyến đi của mình. Đi và trở về, để thấy thế giới thật tươi đẹp, để thấy rằng mình là một người thật may mắn vì được rong ruổi những nẻo đường ngược xuôi, được khám phá những miền đất mới lạ hay chỉ đơn giản là được cầm chiếc máy ảnh ghi lại những khoảnh khắc đẹp rồi sau đó ghé vào một quán cafe nào đó, vừa nhâm nhi ly Capuccino nóng hổi, vừa viết Nhật kí du lịch. Thế nên trong túi xách tay của tôi bao giờ cũng có một cuốn sổ nhỏ để tôi lưu giữ lại những cảm xúc nhất thời ngay lúc đó, ai biết được ngày mai khi trở về, tôi có còn giữ mãi được nó không? Tôi thấy mình trở nên tinh tế và dịu dàng hơn mỗi ngày và sau mỗi chuyến đi tôi lại thấy một tôi hoàn toàn khác. Tôi nhìn đời sống bằng đôi mắt thiết tha hơn, tôi cảm nhận được hạnh phúc từ những điều nhỏ nhoi và vụn vặt nhất giữa đời thường và tôi thấy, mình vẫn mãi là cô gái lãng mạn của ngày hôm qua, cho dù tôi tuổi thanh xuân của tôi đang
    nhẹ nhàng khép lại.

Tôi đã và đang dành những lời yêu thương nhất để viết vào trong cuốn Nhật kí hành trình của mình và vẫn sẽ tiếp tục sải dài đôi chân của mình trên những miền đất lạ cho dù nhiều người vẫn cứ mãi nhìn tôi như một kẻ lang thang đơn độc. Nhưng đó là vì họ đang đứng phía sau tôi, bởi thế nên họ không thấy được những cái đẹp mà tôi đã vô tình che mất. Mà suy cho cùng thì, độc hành đâu có nghĩa đã cô đơn. Đôi khi chỉ cần có sự bình an và tự tại ở trong tâm là đã có thể làm cuộc sống hạnh phúc lắm rồi. Tôi vẫn đi theo cách của riêng mình, không phải là để lập thành tích những nơi mình đã đi qua, mà chỉ đơn giản là để biết hơn, hiểu hơn và yêu thương hơn cuộc sống này và những con người đang sống ở quanh tôi. Nhưng từ giờ tôi không còn là kẻ lang thang đơn độc nữa, vì tôi đã gặp được những người bạn, những người bạn có cùng đam mê thử thách, đó chính là Winclub.

Cảm ơn mọi người
    NM
    Đỡ không nổi
    Đỡ không nổi

Mức uy tín : 23

Bài gửi by NM on 22/5/2012, 20:42

> phulam: Cám ơn những chia sẻ chân tình và sự ủng hộ của bác đối với slogan Win all Roads.

> Hue Nha: Nếu anh vẫn độc hành phiêu lưu còn em mãi lẻ loi khám phá thì biết đến khi nào ta tìm thấy nhau?

------------------------------------------------------------
    Nguyễn Minh
    Honda Win 100 - Đam mê bất tận!
    DUYWIN
    Đỡ không nổi
    Đỡ không nổi

Mức uy tín : 18

Bài gửi by DUYWIN on 22/5/2012, 21:20

NM đã viết:> phulam: Cám ơn những chia sẻ chân tình và sự ủng hộ của bác đối với slogan Win all Roads.

> Hue Nha: Nếu anh vẫn độc hành phiêu lưu còn em mãi lẻ loi khám phá thì biết đến khi nào ta tìm thấy nhau?
    hehe mượn gió bẻ măng nhá,có thương thì nói rằng thương....

KIẾN NGHĨA BẤT VI VÔ......VÕNG NGỦ :lol:
    Hue Nha
    Tập đi
    Tập đi

Mức uy tín : 3

Bài gửi by Hue Nha on 23/5/2012, 07:59

NM đã viết:

Nếu con đường ấy chẳng song song
    Mà giao nhau ở 1 nơi nào đó
    Anh độc hành phiêu lưu
    Còn em lẻ loi khám phá
    Thì sẽ có một ngày ta tìm thấy nhau

longwin
    Đỡ không nổi
    Đỡ không nổi

Mức uy tín : 6
    Status : bửoi

Bài gửi by longwin on 23/5/2012, 08:32

kinh
    dài quá em dọc k nổi nhưng nói chung là hay heheh

Hãy học sự khiêm tốn nới cây lúa,khi chín nó cúi đầu
    phulam
    Tập Bò
    Tập Bò

Mức uy tín : 8

Bài gửi by phulam on 24/5/2012, 10:04

@Hue Nha: Chắc Mợ phải đi nhiều lắm, trải nghiệm nhiều lắm mới viết những dòng Nhật ký yêu thương đằm thắm như vậy. Mến phục!

Một mình không có nghĩa độc hành. Độc hành chưa chắc đã cô đơn. Cô đơn chưa hẳn đã buồn. Cái cô đơn của Mợ là cô đơn tự thể không giá buốt, nhạy cảm lung linh, phong phú và sung mãn.

Mỗi thành phố đi qua, mỗi quán nước dừng lại, mỗi mặt người ngang dọc buồn vui... tất cả đều có đời sống riêng, hòa hợp, tự nhiên, như hoa như cỏ. Nhưng mấy khi mình nhìn thấy rõ nếu không có sự cảm thông. Cái gì một mình thường uyển chuyển, linh động và dễ cảm thông.

Nếu hạnh phúc là được nếm trải và yêu thương thì "một mình" hay "nhiều mình" chỉ còn là phương tiện, không là mục đích. Hai mặt đều đem lại những cảm khái khác nhau, đều trân quý như nhau.

Lâm cũng đồng ý như mợ. Chúc Nhật ký hành trình của mợ thêm đẹp thêm vui
    "Đất xa vắng tự ngàn năm suối ngọc.
    Nhớ thông đèo chiều sớm động sương gieo.
    Những Bình Nguyên cỏ mọc ít hay nhiều.
    Những Vườn Ruộng đêm nằm nhìn sao tỏ.
    Bàn chân bước đã nghe dồn nhịp thở.
    Và ở trong, ở giữa, ở trong.
    Vì thương yêu nức nở mãi bên lòng"

Sponsored content

Bài gửi by Sponsored content

Hôm nay: 22/10/2017, 13:27